Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

creative zen vision m เปิดไม่ติดซ่อมที่ไหนได้บ้างคับ

LifUp

24/09/2016 11:34:13
0
creative zen vision m เปิดไม่ติด พอเสียบชาตไฟน้ำเงินตรงสวิตกระพริบ หน้าจอไม่มีอะไรขึ้นมาเลย จะเอาไปเช็คที่ไหนได้บ้างคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

24/09/2016 14:34:33
1,057
รุ่นนี้น่าจะหาซ่อมยากมากๆๆ ครับเพราะศูนย์ไทยไม่มีอะหล่ เเละที่ต่างประเทศก็แทบไม่มีอะไหล่เช่นกันครับ
ผมก็เคยหาซ่อมรุ่นนี้เหมือนกัน ทุกวันนี้ก็ยังเก็บไว้เฉยๆเพราะใช้งานไม่ได้เเละไม่มีอะไหลเเล้วครับ  
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ทำใจ

24/09/2016 15:08:08
ทำใจครับ พวก player รุ่นเก่า ๆ เสียทีซ่อมลำบากครับ แบตเสื่อมก็หาเปลี่ยนไม่ได้ อะไหล่ก็หายาก หรือไม่มีเลย

ผมว่าขายเป็นอะไหล่ไปครับ ซ่อมได้ก็ไม่คุ้ม รุ่นนี้สมัยก่อนผมก็เคยใช้  flac ก็ไม่ได้ครับ  ไฟล์วีดีโอเล่นได้แต่ wmv กับ 

mpeg 1  เครื่องมันนานแล้ว ความจุถึง 30 กิ๊ก ปัจจุบันจิ๊บ ๆ มาก

ถ้าคุณอยากซ่อมจริง ๆ อาจต้องหาซื้อมือสองรุ่นเดียวกัน แล้วแงะเอาอะไหล่ของอีกเครื่องมาเปลี่ยน ซึ่งอาจไม่ได้ผลครับ
หยิกหู 0
"creative zen vision m เปิดไม่ติดซ่อมที่ไหนได้บ้างคับ"