Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใช้facebook สมัครสมาชิกเว็ปแล้วlog inเข้ามาดันมีรูปกับโปรไฟล์คนอื่นเฉยเลยทำไงดีครับ

bibi

24/09/2016 00:44:04
พอดีผมลองใช้facebook สมัครสมาชิกเว็ปแล้วพอlog inเข้ามาดันมีรูปกับโปรไฟล์คนอื่นเฉยเลยทำไงดีครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

bibi

24/09/2016 00:47:29
ผมใช้เฟสlogin เข้ามาแล้ว ดันเป็นโปรไฟล์ของคนชื่อ chinrx7 ซึ่งไม่ใช้ผมเลย แบบนี้แสดงว่ามีคนเอาเฟสผมไปสมัครป่าวครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

bonus79

24/09/2016 04:33:37
1,133
มันเป็นอย่างนั้นได้ยังไง?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

The แพะ

24/09/2016 09:41:48
39
เบื้องต้นรบกวนคุณ bibi แจ้งเมล์ที่ใช้สมัครส่งเข้าเมล์ผม wiroongit@munkonggadget.com นิดนึงครับ เดี๋ยวจะรีบนำไปตรวจสอบให้ก่อนเบื้องต้นเลยครับ ว่าสาเหตุเกิดจากอะไร และผิดพลาดตรงไหนครับ 

ต้องขออภัยด้วยจ้า T T
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

bibi

24/09/2016 12:33:13
1
ผมแจ้งเมล์ที่ใช้ไปแล้วนะครับ
วันนี้ผมลองใช้เฟส login อีกครั้ง คราวนี่ขึ้นเป็นแอคเคาร์ของ Pokdang
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

The แพะ

24/09/2016 13:22:22
39
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4
- bibi

ผมแจ้งเมล์ที่ใช้ไปแล้วนะครับ
วันนี้ผมลองใช้เฟส login อีกครั้ง คราวนี่ขึ้นเป็นแอคเคาร์ของ Pokdang

ตรวจสอบให้เรียบร้อยแล้วนะครับ ปัญหานี้เกิดจากขั้นตอนการ log in ด้วย FB เข้ามาครั้งแรก ทาง FB จะถามว่ายินยอมให้ข้อมูลหรือไม่ครับ ซึ่งอาจจะไปกดว่าไม่ยินยอม หรือมีการตั้งค่าความปลอดภัยใน FB ไว้ครับ ^ ^

ทีนี้มันเกิดปัญหาขึ้นเพราะสมัยแรกๆที่ก่อตั้งเว็บ   เราใช้วิธีการสมัครสมาชิกโดยการกรอก user name เท่านั้นครับทำให้เมื่อย้ายข้อมูลมาที่เว็บใหม่สมาชิกยุคแรกเริ่มจะไม่มี email ในระบบ (ทำให้บางท่านที่เคยเกิดปัญหาว่าไม่สามารถกรอก email ได้นั่นล่ะครับ ^ ^)  เลยกลายเป็นว่า เมื่อสมาชิกจะ log in ด้วย FB เข้ามาหากกดไม่ยินยอมให้ข้อมูล ทาง FB เค้าจะส่งเมล์ว่างๆมาในเว็บ ทำให้ไปชนกับสมาชิกที่ไม่ได้กรอก email และ สมาชิกที่กรอก email ผิดนั่นเองครับ 

จริงๆแล้ว การ Log in ด้วย FB ปกติต้องกดยอมรับครับ   ซึ่งหากกดไม่ยอมรับจริงๆไม่ควรจะเข้าได้ แต่เนื่องจากทางเราต้องการอำนวยความสะดวกให้กับทุกท่านให้มากที่สุดครับ เลยกลับกลายเป็นการเปิดช่องโหว่ไป   ซึ่งตอนนี้ทีมโปรแกรมเมอร์ได้ทำการปิดช่องโหว่ให้เรียบร้อยแล้วครับ  ^ ^

หากสมาชิกท่านใดไม่สามารถเปลี่ยนเมล์ได้ ยังไงเมล์แจ้งผมได้ทุกเวลาที่ wiroongit@munkonggadget.com ได้เลยนะครับ เดี๋ยวผมจะทำการใส่เมล์ของท่านในระบบให้นะครับ ^^ 

ต้องขออภัยในความไม่สะดวก และ ขอบคุณทีมโปรแกรมเมอร์ที่ช่วยหาสาเหตุได้อย่างรวดเร็วด้วยครับ ^^ 

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 6

bonus79

24/09/2016 16:30:42
1,133
+1 The แพะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

bibi

24/09/2016 19:37:50
1
ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

นายมั่นคง

24/09/2016 22:17:40
4,282
วันนี้ผมกับคุณแพะไล่เช็คกัน และก็เจอสาเหตุตามที่เจ้าแพะแจ้งให้ทราบครับ จะมีฐานข้อมูลอยู่สมัยแรกๆๆ ตอนนั้นเว็บมั่นคงยังใช้เว็บบอร์ดสำเร็จรูปแบบง่ายสุดๆ คือแค่พิมพ์ชื่อล็อคอินก็สมัครได้แล้ว ช่วงนั้นแต่ละคนจะไม่มีเมล์ ซึ่งเป็นฐานข้อมูลในช่วงปี 49-51 ครับ แต่หลังจากนั้นมาก็จะมีการบันทึกเรียบร้อย

ตอนนี้ทุกอย่างเรียบร้อยแล้วครับ ใช้ได้ตามปกติทุกประการแล้วครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใช้facebook สมัครสมาชิกเว็ปแล้วlog inเข้ามาดันมีรูปกับโปรไฟล์คนอื่นเฉยเลยทำไงดีครับ"