Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ไปลองฟัง Zero Audio Bass 03 กับ Mezzo มาเล่าให้ฟังครับ

ANuBiS GaTE

17/09/2016 19:39:15
149

ก่อนอื่นเกริ่นก่อนว่าผมอยู่ญี่ปุ่นนะครับ อยู่แถวย่านอากิฮาบาระนี่แหละ แถวนั้นก็มีร้านหูฟังชื่อดังของเอเชียอย่าง e-earphone อยู่ ผมเลยไปเดินลองเล่นๆบ่อย เสียท่าไปหลายครั้งแล้ว

วันนี้ก็ไปมาอีกครั้ง เห็น Zero Audio ของใหม่มาลงแล้ว เลยไปลองฟังซะหน่อย

ตัว Bass 03 นี่ สั้นๆครับ มันคือตัว Basso ที่อัพเกรดขึ้นมาดีๆนี่เอง แนวเสียงคล้ายกันมาก แต่ยกระดับมาอีกสเตปนึง ดีไซน์ผมว่าสวยกว่านะ แต่ลายเคฟลาร์มันดูพรีเมียมกว่า

สั้นๆก็เบสดีครับ ลูกโต ออกนุ่ม กระแทกกระทั้นฟังสนุก กลางถอย1-2 ก้าว แต่เสียงร้องยังชัดอยู่ แหลมไม่ห้วนสั้น แต่ก็ไม่ได้ทอดไกลนัก ง่ายๆเลยคือใครจะซื้อ Basso กัดฟันอัพมาตัวนี้ดีกว่าครับ น่าจะฟินกว่า
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 7
ความคิดเห็นที่ : 1

ANuBiS GaTE

17/09/2016 19:44:48
149

ส่วน Mezzo ผมว่าดีไซน์มันสวยสุดของแบรนด์นี้แล้วครับ ตรงกลางบอดี้ มีลายเคฟลาร์ที่เหมือนฝังอยู่ข้างในบอดี้แล้วมีพลาสติกใสปิดไว้อีกชั้น ด้านหลังก็มีตะแกรงเปิดให้เบสลอดออกมาได้ งานพรีเมียมสวยงามมากๆ

เสียงตัวนี้ ก็ยังคงเบสดีอยู่ครับ แต่จะไม่แรงเท่าซีรีส์เบสที่ออกใหม่ รวมๆก็ยังติดนุ่ม แต่กระแทกมัน ลูกเล็กกว่าตัวข้างบน ทำให้อาการครางน้อยกว่า เหมาะกับเพลงเร็วๆขึ้นมาอีกขั้น

แหลมทอดไปได้ไกลกว่า มีประกายให้สัมผัสได้เพราะๆ เสียงกลางก็ยังถอยเหมือนเดิม แต่ยังคงชัดเจนอยู่ครับ โดยรวมฟังเพลงได้หลากหลายแนวดี แต่ไม่ดุดันนัก

ผมชอบมากกว่า Duoza นิดหน่อยนะ แถมราคาถูกกว่าเยอะด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

ANuBiS GaTE

17/09/2016 19:48:09
149

อ้อ Mezzo สายมันใหญ่แล้วนะครับ เป็นสายแบน หลังจากหลายๆคนแอบบ่นว่าแบรนด์นี้สายเล็กไปหน่อย

แต่วันนี้ผมไปสอย mimimamo มาครอบ M50x เพราะเปื่อยเละเทะหมดแล้ว กับ Philips SHE9711 ตัวติดอันดับขายดีของร้าน เสียงดีเวอร์ๆในพิกัดนี้ ไม่เข้าใจว่าทำไมฟิลิปส์ไทยไม่เอาเข้ามาทำตลาด อยากแนะนำให้เฮียไปสั่งมาลองดูครับ มันเก่าแล้ว แต่เสียงมันแจ่มจริงๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

18/09/2016 01:06:05
4,282
รออีกนิดครับ ผมสั่งไปแล้ว และเค้าน่าจะส่งออกมาได้ในวันจันทร์ที่จะถึงนี้เลยครับ 555
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Sarikanon

18/09/2016 01:52:31
15
ฟิลิปส์ไทยเอาเข้ามาตั้งแต่ SHE9700(97XX เป็นซีรีส์ที่ทำบอดี้สีๆออกมาขายในญี่ปุ่นตัวนี้คนญี่ปุ่นนิยมมานานแล้ว) แล้วครับ ตัวบนๆของฟิลิปเสียงดีมากจริงๆ ราคาคุ้มค่า แต่คนไทยไม่นิยมไงครับเอาเข้ามาขายหมดก็บุญแล้ว

SHE9700 ผมใช้จนพังไปหลายตัวแล้วครับ ที่สำคัญเป็นหูฟังที่ใส่สบายมากๆนุ่มหูสุดๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Mosu_Dayo

18/09/2016 08:23:28
264
ขอบคุณครับ กำลังสนใจMezzoอยู่พอดี ว่าจะรอมันเข้าแล้วไปลองที่ร้านเฮียอยู่เลยเพราะกะจะหาซื้อฟลูไซส์ไว้ใช้กะคอมพอดี แต่แอบไม่ชอบสายแบนของมันอยู่นิดหน่อยแฮะๆ ไม่ค่อยชอบหูฟังสายแบนเท่าไหร่ ไว้จะลองไปฟังดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ANuBiS GaTE

18/09/2016 14:26:18
149
มันมีรุ่น 9720 ด้วยนะครับ สุภาพขึ้นมาอีกนิด เนียนกว่าหน่อย ราคาต่างกันไม่มาก แต่หน้าตาพิมพ์เดียวกันเลย

คือจริงๆถ้าฟิลิปส์เขาเอารุ่นที่วางตามเพาเวอร์บายมาขายได้ ผมว่าก็น่าจะเอาพวกนี้มาได้นะ เสียงมันน่าให้คนลองจริงๆ แต่มันต้องมีร้านหูฟังช่วยโปรโมทด้วยนี่แหละครับ สมัยนี้คนเข้าถึงหูฟังกันเยอะขึ้น น่าจะทำตลาดได้นะ

เรื่องใส่สบายนี่จริงครับ เบาหูสุดๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

fcg

30/09/2016 13:47:32
Mezzo มารึยังครับ
หยิกหู 0
"ไปลองฟัง Zero Audio Bass 03 กับ Mezzo มาเล่าให้ฟังครับ"