Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

วอลลุ่มของแอมป์หูฟัง มีเสียงรบกวน บิดแล้วโครกคราก จะฉีดน้ำยาล้างหน้าสัมผัสอย่างไรครับ ว

CCCP

17/09/2016 14:35:35
3

เป็นวอลลุ่มตัวเล็กในแอมป์หูฟังครับ แกะดูแล้วมันเป็นตัวถังสีเขียว บอดี้ปิดทึบ ไม่มีช่องว่างเลยครับ

จำได้ว่าถ้าเป็๋นวอลลุ่มตัวโตที่ติดตั้งในแอมป์บ้าน มันจะมีช่องว่าง ให้ฉีดสเปรย์ล้างคอนแท็คท์เข้าไปได้

ครั้นจะเปลี่ยนใหม่ อยู่ ตจว. มันก็หาซื้อตัววอลลุ่มยาก

แถมตอนนี้หัวแร้ง กับที่ดูดตะกั่ว ก็ไม่มีอีก

.....

อยากล้างวอลลุ่ม ทำไงดีครับ ได้โปรดแนะนำ

....

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

17/09/2016 15:29:03
573
potentiometer รุ่นแบบนี้จะไม่มีรูให้ทำความสะอาดเลยครับ ต้องถอดเปลี่ยนอย่างดียวเลยครับผม

ถ้าจะถอดยังไงรอเครื่องมือพร้อมๆค่อจัดการดีกว่าครับ เดี๋ยวแผ่นปริ๊นท์ร่อนแล้วจะเป็นเรื่องใหญ่นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

CCCP

17/09/2016 15:39:45
3
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1
- หมูหวาน

potentiometer รุ่นแบบนี้จะไม่มีรูให้ทำความสะอาดเลยครับ ต้องถอดเปลี่ยนอย่างดียวเลยครับผม

ถ้าจะถอดยังไงรอเครื่องมือพร้อมๆค่อจัดการดีกว่าครับ เดี๋ยวแผ่นปริ๊นท์ร่อนแล้วจะเป็นเรื่องใหญ่นะครับ

แจ่มแจ้งเลยครับ

ขอขอบคุณ คุณหมูหวาน มากครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
"วอลลุ่มของแอมป์หูฟัง มีเสียงรบกวน บิดแล้วโครกคราก จะฉีดน้ำยาล้างหน้าสัมผัสอย่างไรครับ ว"