Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำครับ s9 + amp อะไรดี ถ้าต้องการเพิ่มเสียงเครื่องสายและเครื่องเป่าครับ

KonG

09/10/2009 23:48:51
0
ตามหัวข้อนะครับ cowon s9 + ampอะไรดี ถ้าต้องการเพิ่มเสียงเครื่องสายกับเครื่องสีเครื่องเป่าครับ

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่หลงเข้ามาเส้นทางมาม่าครับ (ชอบคำนี้จัง ลองเอาคำนี้ search บน goog เจอเว็บเฮีย rank แรกเลย ^^)

ผมได้มีโอกาสเบิร์น mustang มาพักนึงแล้วครับ คู่กับ um3x ครับ

จากหูผมนะครับ .. มันเกิดเหตุการณ์กลางกับสเตจเทพขึ้นมาก
จนเสียงสไลด์กีตาร์ เสียงโซโลที่สูงๆ มันดรอปครับ
(ตอนหา mustang ก็เพราะอยากได้ voacl เพิ่มครับ
แต่ก็ไม่คิดว่าต้องแลก กันกับเสียเสียงที่ชอบที่สุดไป TT.TT )

ไม่รู้ว่าจะเบิร์นต่อ หรือหาแอมป์ใหม่ดีครับ

มันเกิดความรู้สึกได้อย่างเสียอย่างครับ
สำหรับผม มันเลยรู้สึกไม่สุดกับ ค่าตัวแอมป์
และภาระในการพกแอมป็ครับ

รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนล่วงหน้าครับ

ps ขอเป็นรุ่นที่ยังมีขายอยู่ไม่เอา rare มากๆแบบสิบตัวทั่วโลกนะครับ *^^*
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

10/10/2009 10:55:07
0
555 เมื่อกี๊ผมลองเสิร์ชดู ไม่เห็นมีเลยครับ ลองเสิร์ชว่า เส้นทางมาม่า ก็ไปเจอร้านขายมาม่าแทน 555

ตอนนี้ต้องแยกเป็น 2 ส่วนก่อน คือถ้า UM3X (ผมยังไม่เคยฟัง) ผมว่ามันจะออกไปโทนเบสนุ่มเหมือนตัว UM2 และเสียงกลางไม่น่าจะพุ่งเปิดโล่งออกมา ถ้าคาแรคเตอร์หูฟังเดิมๆๆ เป็นสไตล์นี้ ผมว่าแก้ไขยาก คือเปลีบนอะไรไม่ได้มากนัก

ส่วนแอมป์นั้น ผมว่าลองหาสายที่สว่างๆๆ มาช่วยดูก่อนก็ได้ครับ อย่าเพิ่งซื้อ ไปขอลองที่ร้าน Hifimod ผมว่าน่าจะมีสาย MINI เส้นที่เสียงเปิดสว่างๆ อยู่อย่างสาย HGA Silverlace น่าจะพอชดเชยได้มั่ง

คือลองมาเทสให้ชัวร์ก่อนว่าเป็นที่หูฟัง หรือเป็นทีแอมป์ ถ้ารู้สึกว่ามาจากตัวใดตัวหนึ่ง ก็ปล่อยตัวนั้นออกครับ แต่ถ้าฟังไม่ใช่ทั้งคู่ สงสัยต้องปล่อยยกชุด เพราะไม่ใช่แนวของเราล่ะเน้อ

ลองมา test แยกทีล่ะส่วนๆๆ ที่ร้านก็ได้เน้อ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

JuiCy

10/10/2009 11:37:49
1
ขั้นแรกน่าจะลองเปลี่ยนสาย mini ดูก่อนครับ ตามที่เฮียมั่นว่าครับ
ไม่ทราบว่าใช้สายอะไรอยู่ครับ

ไม่งั้นก็ต่อตรงครับ ผมว่า UM3X เสียงต่อตรงดีมากๆ แล้วนะครับ Mustang ปล่อยง่ายอยู่แล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

KonG

10/10/2009 13:04:43
0
ขอบคุณมากครับ ^^

เฮียลอง quote
เป็น \"เส้นทางมาม่า\" ดูสิครับ ^^ rank แรกเลยครับ

ผมเคย +xo แล้วได้เสียงเครื่องสายกับเครื่องเป่าแบบที่ชอบเลยครับ
ไม่ถึงธรรมชาติเท่าไหร่ และกลางดรอปครับ
xo ที่ว่าเป็นตัวโมนะครับ ไม่รูโมเป็นเบอร์อะไรเหมือนกันครับ

สายไม่รู้สายอะไรแต่เป็นสายเงินที่ค่อนข้างสว่างครับ

ส่วน um3x ต่อตรงก็ดีมากๆจริงครับ แต่มันก็ยังอยากได้
เสียงกลางกับเสียงเครื่องสายอีกนิดนึง ครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำครับ s9 + amp อะไรดี ถ้าต้องการเพิ่มเสียงเครื่องสายและเครื่องเป่าครับ"