Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

seikolover

25/12/2006 10:14:41
เข้าเว็บคุณมั่นคงทีไร นึกว่าเข้า Cafe ทุกที (5555)
เลยขอเปลี่ยนแนวถามคำถามวิชาการหน่ยครับ
Balanced Headphone Amp คืออะไรครับ และดีกว่า amp ธรรมดายังไงครับ
ผมเห็นจากรูป headphone out มี connector แบบ XLR ด้วย ไม่ทราบว่ามี headphone ที่ใช้ connector แบบนี้ด้วยหรือครับ
ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

25/12/2006 10:45:00

555 เหมือนเข้าคาเฟ่ก็ดีซิครับ ยิ่งถ้าเหมือนเข้า turkish bath ยิ่งมันส์ไปกันใหญ่ 555

Balance Amp มันก็คือแอมป์ที่มีช่องออกเป็นบาลานซ์น่ะครับ แทนที่จะมีช่องออกเป็นแบบอื่น มันก็มีช่องบาลานซ์เพิ่มให้ครับ แค่นั้นเองจ้า 555 ก็เหมือนแอมป์บ้านครับ มีช่องบาลานซ์มันก็ดูไฮโซขึ้นมาอีกครับ

หูฟังที่มีช่องออกเป็น XLR เท่าที่เห็นก็มี AKG K1000 ส่วนของ STAX ผมไม่แน่ใจ เพราะยังไม่เคยใช้เลยครับ

บางทีเราสามารถเอาหูฟังมาโมดิฟาย์สายให้เป็นสายบาลานซ์ได้เหมือนกันครับ ฝรั่งบางคนก็เล่นกันเหมือนกัน แต่โดยมากมักไม่ค่อยนิยมครับ

เพราะมันไม่คล่องตัวในการใช้ร่วมกับผู้อื่น 555 (หมายถึงเวลาจะแบ่งกันฟัง แบ่งกันยืมไปเล่น)

ปล. ใครรู้จริงกว่าผม เข้ามาช่วยอธิบายด้วยล่ะ ผมเองไม่รู้โม้ผิดเปล่า 5555

คุณสาครน่าจะชำนาญกว่าผมเยอะครับ เดี๋ยวรอคุณสาครมาตอบ เผลอๆ รู้อะไรมากกว่านี้อีกแยะจ้า 55
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"Balanced Headphone Amp"