Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอความเห็นเรื่องแอมป์ T1 , T2, The pig

ต้า

25/06/2007 09:47:42
จะเอามาใช้กับ pk2, sr 80 ตัวไหนน่าจะเหมาะสม
เคยลอง the pig ก็ชอบนะครับ แต่ยังไม่เคยลอง T2
เห็นว่าบางคนยอมปล่อย the pig เลย ก็เลยยังลังเลอยู่
ขอความเห็นด้วยครับ

ขอบคุณทุกความเห็นคร้าบ

กิเลสพุ่งปรี้ด หลังงาน TAF
สอยแอมป์ ก่อน แล้วเดี๋ี่ยวเจอกัน RS1
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

LuisFigo

25/06/2007 11:38:39
ทุกตัวล้วนเป็น amp คุณภาพดีหมดครับ

ถ้าผมจะเปลี่ยนจาก the pig เป็น ibasso นี่ก็เพราะขนาดอย่างเดียวแหละครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

25/06/2007 13:31:20

ถ้าเป็นตัว T2 ผมว่าดีนะ สุ้มเสียงไม่เลวเลยล่ะ แต่ถ้ามองดูเรื่องความแข็งแกร่ง แน่นอน The Pig กินขาด 555

เรียกว่า เขวี้ยงให้กระเด็นไปซัก 30-40 เมตร ผมว่ายังสามารถกลับมาซ่อมแซมให้ฟังได้ ในขณะที่ ibasso ถ้าจับเขวี้ยงไป ไม่แน่ใจว่าจะฟังได้ต่อไม๊

5555 ใครจะบ้าเอาไปเขวี้ยงเล่น 5555

คุณภาพเสียงใช้ได้ครับ วัดกันระหว่าง T2 กับ The Pig ผมว่าไม่ใช่ตัดสินที่เสียง แต่ต้องมาตัดสินที่ขนาดครับ

5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Cactiman

25/06/2007 15:22:45

ความคิดเห็นที่ 2

เฮีย... พิมพ์อะไรตกไปป่าว....

"ผมกะขายทั้งสองตัว... 5555"

T2 ดีมากครับ... ตัวเล็กดี...
ซ่อนไว้เมียไม่เห็น นี่เกือบครบอาทิตย์แล้ว...
เมียยังไม่รู้ว่าซื้อมาเลย.... 5555
(แต่คุณเธอมีลางสังหรณ์ดี ว่าผมต้องซื้อ แอม แน่ ๆ เลย เห็นดูแต่แอม.... 5555 ไม่รู้จะรอดอีกกี่วัน.....)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

หูทองตอนฟังเพลง หูหนวกตอนเมียด่า

25/06/2007 16:24:03
เรียนคุณ Cactiman

ลองแบบผมสิครับ ไม่ต้องซ่อน แรกๆเปิดเพลงให้ฟังบ่อยแบบที่เธอชอบ (ลำโพงเนี่ยแหละ)แล้วก็ชวนเธอคุยเรื่องเพลงที่ชอบ ชวนเธอฟังเพลงที่ชอบจากหูฟังของเรา
หาเวลาโรแมนซ์ฟังเพลงไปด้วยกัน ลองหาหูดีและหูห่วยๆให้ฟังบ่อย
ต่อไปลองแนะนำเธอจับซาวด์สเตจ และ วิธีการฟังที่ดีๆ
แนะนำเธอให้ไปเลือก Player และ เอาหูเราให้เธอฟัง
แนะนำหูฟังที่เหมาะกะเธอ ถ้าเสียงไม่ได้ดังใจ แนะนำเธอให้ไปร้านเฮียมั่นกะคุณ และ ให้เธอทดสอบเพลงที่เธอชอบ

ผมทำมาแล้วครับ

ตอนนี้เมียผมจากหูฟัง PSP ธรรมดา เธอเลื่อนชั้นไปฟัง PK2 เนื่องจากยังต้องการใช้ Earbud อยู่ เมียผมตอนนี้มีพัฒนาการในการฟังที่ดีขึ้นจับ Soundstage ได้ แยกความแตกต่างในความละเอียดของ ACC 320 Kbps กะ ไฟล์ Lossless อย่าง .Flac ได้อย่างละเอียด และ เลือกหูฟังได้ (เพราะผู้หญิงได้ยินเสียงนินทาที่เก่งมาก ผมเลยจับมาฝึกให้ถูกทาง) แต่ยังเน้นใช้ฟังกะ N-Gage อยู่

รู้สึกนอกเรื่องไปแหะ
เรื่องแอมป์นี่
IMO ผมว่า T2 กะ The Pig ก็คงแนวเสียงไปด้วยกัน อยู่ที่เน้นเรื่องการพกพา

ว่าแต่ คุณหมูหวานครับ ผมอยากจะ "Transformation" The Pigs The Luxurious Aluminum Box ไปเ้ป็น The Stepsil The Slim box จะได้ไหมว่าไปแล้วถ้าคุณหมูหวาน

เพิ่ม Option "Transformation" รับรองตี T2 กระจาย เหมือนตอนเป็นต้นแบบ The Pig น่ะครับ

ถ้า T2 ไปทางเดียวกันกับ The Pig ผมขอให้คุณช่วยผมหน่อยได้ไหมครับ ไม่ได้อยากได้ แอมป์ 2 ตัวครับ ยินดีจ่ายเงินเพิ่มครับ (ส่วน Stepsil เดี่ยวผมกินก่อน มีกี่เม็ดฟะเนี่ย)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

eak_lp

25/06/2007 17:50:52
T2ดีกว่าT1 แน่นอนครับ เสียงดีกว่ามากๆ แต่ T2 กับ The pig เสียงแนวเดียวกันแต่ไม่เหมือนสักทีเดียว ก็ต้องมาดูเรื่องการพกพาแล้วล่ะครับ
ตอนนี้ผมก็ใช่T2 อยู่ครับ ใช้ดีน่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

รันตี

25/06/2007 20:47:51
ยุคุณหมูหวานให้ออกน้อง The Pig มาเลยดีกว่า เพลเยอร์มันมีแต่จะตัวเล็กลงไปทุกวัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ต้า

26/06/2007 07:43:32
สรุป คงเป็น The pig แล้วละครับ มองกันยาวๆ มีคุณหมหวานู ดูแล ตลอด อายุการใช้งานด้วย อิ อิ

พอดี เมื่อคืน ผมพึ่งจับหมู ได้ด้วย ครับ 55555

"The pig never cry"
สโลแกนใหม่ รับประกันดูแลตลอดอายุการใช้งาน
:135:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

nopphong

26/06/2007 09:19:49
***ลองแบบผมสิครับ ไม่ต้องซ่อน แรกๆเปิดเพลงให้ฟังบ่อยแบบที่เธอชอบ (ลำโพงเนี่ยแหละ)แล้วก็ชวนเธอคุยเรื่องเพลงที่ชอบ ชวนเธอฟังเพลงที่ชอบจากหูฟังของเรา
หาเวลาโรแมนซ์ฟังเพลงไปด้วยกัน ลองหาหูดีและหูห่วยๆให้ฟังบ่อย
ต่อไปลองแนะนำเธอจับซาวด์สเตจ และ วิธีการฟังที่ดีๆ
แนะนำเธอให้ไปเลือก Player และ เอาหูเราให้เธอฟัง
แนะนำหูฟังที่เหมาะกะเธอ ถ้าเสียงไม่ได้ดังใจ แนะนำเธอให้ไปร้านเฮียมั่นกะคุณ และ ให้เธอทดสอบเพลงที่เธอชอบ****

ถ้าผมทำแบบนี้อาจจะหมดตัวได้ครับ เพราะจะต้องเสียตังซื้อหูฟังดีๆให้ภรรยาด้วยตัวเองด้วย x2 เลย เท่ากับมาม่าสองลังใหญ่เลยฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

26/06/2007 09:44:51

คนซื้อ The Pig ได้เปรียบอย่างนึง คือมีการดูแลตลอดอายุของคนผลิตครับ

ถ้าคนผลิตอายุสั้น ก็ถือว่าโชคร้ายไป

แต่ถ้าคนผลิตยังไม่เป้นอะไรง่ายๆ ยังไม่โดนใครกระทืบตายก่อน ก็มั่นใจได้เลยครับ ว่าทุกอย่างแก้ไขได้ 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

ต้า

26/06/2007 10:18:52
คุณหมูหวาน อายุยืนๆ นะครับ :182:

สาุธุ :134:
หยิกหู 0
"ขอความเห็นเรื่องแอมป์ T1 , T2, The pig"