Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ผมว่านะ หูฟังในร้านเฮียน่ะ...

บักจ๊อด

24/12/2006 22:41:42
คือว่าไม่อะไรหรอกคับ ตั้งกระทู้ปายงั้นแหละ :158:
เหมือนจะกวนบาทาเฮียไงมะรู้

คือว่าผมอยากจะลองเล่นหูฟังมั่งน่ะคับ
แต่ด้วยที่ไม่รู้จักเลย (พูดตรงๆว่าโง่เรื่องหูฟังอ่ะ)
ไม่รู้จักประเภทเลยอ่ะเฮีย:175:
อะไรคือ clip-on , in-ear , earbud , fullsize
พวกนี้ความแตกต่างมันอยู่ตรงไหนเหรอคับเฮีย

ถ้าเฮียจะทำหมวดความรู้เกี่ยวกับหูฟัง
คงจะดีไม่น้อยสำหรับมือใหม่ที่พึ่งหัดเล่นนะคับ ผมว่า
แล้วก็สินค้าในร้านเฮีย ถ้ามีข้อมูลชนิดของหูฟังต่อท้ายจะดีมากเลย (ผมดูรูปแล้วแยกไม่ค่อยออก):142:
เวลาดูราคา น่าจะทำให้กดเรียงราคา เรียงชนิดหูฟังได้ด้วย คงจะดีนะ

ตอนนี้เก็บตังซื้อ MeizuM6 กับหูดีๆซักอันอยู่่น่ะคับ
เป้าหมายก็คงร้านเฮียทั้งสองอันน่ะละ

ผมว่าเฮียเลิกขายหูฟัง ไปลงเล่นการเมืองดีกว่าคับ
รับรองฉลุย
คนที่ซื้อใจคนด้วยใจแบบเฮีย
ผมนับถือจริงๆคับ

ปล.ตอบผมด้วยนะเฮีย รออ่าน:246:
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Mr.jack

24/12/2006 22:49:21
อิอิ
ลืมบอกไปกะจาไปสอยm6เหมือนกาน
หาหูฟังอยุ่งุงิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

แมวอ้วนอืดโคตรๆ

24/12/2006 22:57:42
Full Size = ครอบใบหูหมด ครอบหัว
Ear Bud = เหน็บรูหู (หูฟังทั่วไปที่หาง่ายสุด)
in Ear = สอดในรูหู
Ear Clip/Clip On = คล้องใบหุ
มีแบบแนบใบหูด้วยแต่ไม่รู้เรียกว่าอะไร ประมาณแบบ portapro น่ะครับ ไม่เชิง full size แต่ก็ปิดแนบใบหู
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

24/12/2006 23:05:39

5555

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ครับ

ตอนนี้มันมีปัญหาอยู่อย่างนึง คือเว็บสำเร็จรูปแบบนี้ มันไม่ว่องไวปราดเปรียวเหมือนเว็บประเภทอื่นๆ โหลดยากทั้งๆ ที่รูปก็ไม่ใหญ่นัก แถมตอนนี้บอร์ดที่เราใช้กันอยู่ ก็ดันมีคนทะลึ่งชอบมาคุยเล่นด้วยกับผม 555

บางทีหมวดหมู่ในเว็บ มันแก้ไขอะไรไม่ได้เลยครับ มันวางตายตัวให้แยกได้แค่นั้นเองล่ะครับ คือไม่สามารถจะจำแนกแยกย่อยให้ลงลึกไปในหมวดหมู่ได้ครับ

เว็บสำเร็จรูปมันง่ายครับ เหมาะสำหรับคนโง่ๆ ที่มีนิ้วอย่างผม แค่จิ้มๆ ก็ออกมาเป็นรูป มีราคาติดแล้ว 555

หูฟังนั้น การจำแนกแยะแยะก็ไม่มีอะไรมากหรอกครับ

แค่หลักใหญ่ๆ ก็มีแค่ 5 อย่างเองครับ

- inear หูฟังประเภทยัดลงไปในรูหู (ย้ำว่ารูหู) ไอ้พวกนี้กันเสียงจากภายนอก เมียด่าให้ตายก็ไม่ค่อยได้ยิน

- earbud หูฟังประเภทวางเข้าไปในใบหูครับ หูฟังที่แถมมากับเครื่องมักจะเป็นประเภทนี้ทั้งหมด เทคโนเก่า ต้นทุนไม่สูง ทำง่าย และเสียงดี

- Clip on คือแขวนกับใบหู (ไม่มีใบหูห้ามใช้) จะแขวนหรือจะห้อยก็ได้ ขอให้มันอยู่กับใบหู อย่าให้มันไปคล้องกับจมูก ก็เป็นอันใช้ได้

- portable หรือ earpad หูฟังขนาดเล็ก ที่มีที่คาดหัว โดยมากมักตัวเล็กๆ วางแปะลงบนหู วัยรุ่นมักนิยมเอามาคล้องคอ นัยยะว่าทำให้เท่ขึ้น

- Fullsize ไอ้ตัวบะเริ่มเทิ่ม เอาไว้ขู่สาวๆ ว่าเราเจ๋งนะ ใส่อันเบ้อเริ่มก็กล้าออกมาเดินเล่นตามท้องถนน สาวๆ เห็นก็จะรู้สึกว่าไอ้นี่บ้า อย่าไปยุ่งกับมันดีกว่า

มันก็มีแค่นี้ล่ะครับ อย่าไปแยกว่าเป้นแบบ open หรือ closed หรือ อิเล็คโทรสแตติก หรือแบบดีเจ หรือแบบมอนิเตอร์ อันนั้นมันจะงงไปหน่อยครับ

ที่ผมแยกไว้ก็ดูคร่าวๆ จากรูปร่างของมันครับ

สบายใจได้ครับ ถ้าร้านไม่เจ๊ง รับรองผมพยายามจะปรับปรุงหรือย้ายเว็บให้มันใช้งานได้คล่อง เหมาะสำหรับคนอ่านเต็มที่ครับ

แต่ถ้าเจ๊ง ทุกอย่างก็จะรอไว้ทำต่อชาติหน้าครับ 55555

ปล.ขอบคุณจริงๆ ครับที่ช่วยแนะนำจ้า ผมจะไม่ทำตามแน่นอน เอ๊ย....ผมจะพยายามทำให้ดีที่สุดละกัน 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

บักจ&#

30/12/2006 03:52:55
ขอบคุณมากคับเฮียที่ตอบ
ผมไม่ว่าง ติดงาน เลยไม่ได้แวะเข้ามาอ่านเลย
ช่วงปีใหม่คงไม่ว่างอีก:125:

ถามเฮียหน่อยคับว่าเฮียประจำที่ร้านพันธ์ทิพย์งามวงศ์วานหรือป่าวคับ
เห็นผมเดินวนไปวนมา จะยิง เอ้ย!! แวะไปทักทายเฮีย แต่ก็มะเจอตัว เห็นแต่น้อง 2 คน
อวบๆคล้ำๆแมนๆ กับ
ตี๋ๆแว่นๆหล่อๆ
กำลังขยุกขยุยคุ้ยหูฟังกันอยู่ (หวังว่าคงไม่ใช่ขโมยนะ) เลยมะกล้าเข้าไปทักไปลองฟังกับทดสอบ Meizu น่ะคับ (กลัวลองแล้วไม่ซื้อจะโดนว่าเอาอีก)

อ้อ อีกอย่าง อย่าหาว่าเข้าไปจุ้นจ้านเลยนะคับ
เฮียน่าจะตกแต่งร้านให้ดูมีพลังหน่อยนะคับ
แบบว่าแรงดึงดูดหน้าร้านน่ะคับ
ผมก็อธิบายไม่ถูก แต่โดยรวมคิดว่าอยากให้คนทั่วไปเดินผ่านแล้วสนใจน่ะคับ ไม่ใช่ผ่านเลย:196:

แบบว่าประมาณของที่ขายมันกระจุกอยู่แต่ในตู้่น่ะคับ เลยไม่ค่อยดูอลังการ:139:

ถ้าได้ย้ายทำเลไปเดอะมอลล์(งาม)คงจะดีกว่าเยอะเลย
คนพลุกพล่าน:194:

สู้ๆนะคับ เอาใจช่วย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

บักจ๊อด

30/12/2006 03:58:23
ขอบคุณมากคับเฮียที่ตอบ
ผมไม่ว่าง ติดงาน เลยไม่ได้แวะเข้ามาอ่านเลย
ช่วงปีใหม่คงไม่ว่างอีก:125:

ถามเฮียหน่อยคับว่าเฮียประจำที่ร้านพันธ์ทิพย์งามวงศ์วานหรือป่าวคับ
เห็นผมเดินวนไปวนมา จะยิง เอ้ย!! แวะไปทักทายเฮีย แต่ก็มะเจอตัว เห็นแต่น้อง 2 คน
อวบๆคล้ำๆแมนๆ กับ
ตี๋ๆแว่นๆหล่อๆ
กำลังขยุกขยุยคุ้ยหูฟังกันอยู่ (หวังว่าคงไม่ใช่ขโมยนะ) เลยมะกล้าเข้าไปทักไปลองฟังกับทดสอบ Meizu น่ะคับ (กลัวลองแล้วไม่ซื้อจะโดนว่าเอาอีก)

อ้อ อีกอย่าง อย่าหาว่าเข้าไปจุ้นจ้านเลยนะคับ
เฮียน่าจะตกแต่งร้านให้ดูมีพลังหน่อยนะคับ
แบบว่าแรงดึงดูดหน้าร้านน่ะคับ
ผมก็อธิบายไม่ถูก แต่โดยรวมคิดว่าอยากให้คนทั่วไปเดินผ่านแล้วสนใจน่ะคับ ไม่ใช่ผ่านเลย:196:

แบบว่าประมาณของที่ขายมันกระจุกอยู่แต่ในตู้่น่ะคับ เลยไม่ค่อยดูอลังการ:139:

ถ้าได้ย้ายทำเลไปเดอะมอลล์(งาม)คงจะดีกว่าเยอะเลย
คนพลุกพล่าน:194:

สู้ๆนะคับ เอาใจช่วย

====================
-------------------------------------------
ขอโทษทีคับ ข้างบนมันแปลกๆเลยพิมพ์ใหม่แทนละกัน
--------------------------------------------
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

30/12/2006 10:00:16

5555 อ้าวทำไมไม่แวะเข้าไปล่ะ

ใจก็อยากแต่งได้มันดูดีกว่านี้ แต่ทั้งหมดนั้น ใช้งบประมาณสูงมากๆ เลยครับ

ถ้าจะขยับให้สวยขึ้น ก็คงต้องจ่ายเป็นแสนล่ะครับ

พอห้างมันเงียบๆ ก็เลยชลอไว้ก่อน ขืนทำไว้เยอะ ทีนี้เจ๊งสองต่อเข้าฮอสเลยครับ 555

เดี๊ยวรอให้แน่ใจว่าไม่เลิกขายก่อน ทีนี้จะทำให้แจ๋วเลยครับ 555
หยิกหู 0
"ผมว่านะ หูฟังในร้านเฮียน่ะ..."