Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เพียว

24/12/2006 19:43:07
ถือตอนนี้ได้ ER-6i มาใช้ละ ชอบแนวเสียงแบบนี้มากเลย

เสียงแหลมใสนี่ทำได้ใกล้เคียงกับ Super.fi 5 Pro เลยนะนี่

เลยอยากจะถามเฮียว่า

1.เฮียไม่เอา ER-4P เข้ามาขายเหรอครับ กะจะอัพเกรดมาเป็นตัวนี้ซะหน่อย

2.ตอนนี้ ER-4P มันเป็นรุ่นใหม่ คือหูซ้ายขวามันเป็นสีดำทั้งหมดแล้วใช่มั้ยครับ ไม่ใช่แบบเก่าที่มันเป็น แดง กับ น้ำเงิน

3.ER-4P กับ ER4S แตกต่างกันยังไงครับ

ถามแค่นี้ครับผม ขอบคุณมากครับ ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

24/12/2006 21:39:43

รุ่นที่เป็นสีดำหมดคือ ER4B ครับ คือเป้นหูฟังโอห์มสูง ต้องนำมาแปลงให้เป้นโอห์มต่ำก่อนครับ

ใช้กับ Player ธรรมดามันไม่ค่อยดังครับ เหมาะสำหรับพ่วงกับแอมป์น่ะครับ

4P กับ 4S ต่างกันตรงโอห์มครับ 4Pใช้โดยตรงกับ Player ได้ทุกชนิด ในขณะที่ 4S ต้องมีตัวแปลงโอห์ม 555

ผมเองก็ไม่ค่อยรู้จริงน่ะครับ อาศัยถามๆ เค้าเอา

ว่าจะเอามาขายเหมือนกัน รอให้ห้างคึกคักคนเดินเยอะๆ หนาตาหน่อย ตอนนี้คนเดินผ่านร้านผม แทบจะนับหัวได้เลยจ้า

555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"*-*ถามเฮียครับ*-*"