Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

KOSS KSC55(พระกาฬเรียกตี๋เล็ก)

XIII

24/12/2006 02:00:41

สวีดัด สวัสดี เพ่ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ ชาวประจำเว็บทุกท่าน(มะประจำก็สวัสดีนะ) อันตัวกระผมมีนามมกรว่า XIII(13 นั่นแหละ แต่อยากเท่เลยขอเลขโรมันซะโลด:174:) เอ้า! เข้าเรื่องกันซะที ก็อย่าที่หัวเรื่องเขียนไว้ล่ะครับว่ามันต้องเกี่ยวเนี่ยต่อมาจากหัวเรื่องแน่นอน(ไม่เกี่ยวกับหัวเรื่องแล้วขะมาโพสหัวข้อนี้ทำไมล่ะ:179:) เจ้าตัวตี๋เล็ก(KSC55) เนี่ย ถือว่าเป็นตัวที่หายากน่าดูเลยนะครับที่ร้าน เพราะนาน นาน เข้ามาซักล็อต(มะเชื่อถามพี่เบียส กะ ปิงปิง ได้ ถ้ามะจริงนะ ให้ตื้บเฮียมั่นนเลย 555:159:) ขอเกริ่นเรื่องส่วนตัวกะ 55 นี่หน่อยนะครับ(เด๋วรีวิวเร็วไปไม่มันมือในการพิมพ์ผม :159:) ครั้งแรกที่ผมเข้าร้านที่งามนะ ผมถามเลย มี 55 มั้ย พี่เบียสก็บอกว่า ไม่มีของ ว้า แย่จัง อยากรู้เสียงมากนะเนี่ย พอผ่านไป 1 เดือน มา 3 ตัว แต่เหลือให้ลองเสียง 1 ตัว แหม ๆ ๆ เจ้า 555 เนี่ย เหมือนลูกผสมของ 35+55 เลยครับ เสียงเบสหนักกว่า 75แต่ไม่เท่า35 เสียงกลาง + แหลม ชัดเหมือน 75 แหม ถ้าใครบอกว่า 55 คือเจ้า 2 ตัวนี้มาสมรสสมรัก + ปฏิบัติการเพิ่มจำนวนประชากรหูฟังแล้วล่ะก็ ผมอาจจะเชื่อเลยก็ได้(พอดีผมป็นคนหูเบา แต่น้ำหนักตัวไม่เบาเอาเลยยย เฮ้อ ทามมายเรามะผอมกะเขาบ้างนะ:188:) พอลองใส่ตอนนั้นครั้งแรก โอวแม่เจ้าใส่แล้วมันแน่นนาดีจัง(โดนบีบกบาลซะตาแทบทะลักออกทางจมูก) พอเสียบลองเสียงปุ๊บ โอว!พระเจ้ายอด มันจอร์จมาก ต้องร้องเพลงอัลบั้มแรกที่ไท ธนาวุฒิครับ(ช่ายยย เลย โดนใจชั้นเลย) หันไปถามพี่เบียสโลด พี่เบียสก็ตามตามถามเลย มี 3 ตัว ซิวไป 2 แระ โห วันนั้นเราก็มะได้เอาตังมาด้วย รอวันรุ่งขึ้น พอ 4 โมงเย็นเราไปร้าน อ้าว โดนสอยไปซะง้าน เลยมาตั้งกระทู้ เศร้า อ่ะครับ แล้วในที่สุดสวรรค์มีตา(แต่มะมีจมูก กะปาก) นรกเป็นใจ(ตับ ปอด ไต เครื่องในอย่างอื่นหายหมด)เฮียก็เอามา 1 ตัว คราวนี้ผมจองเยย แล้วก็ได้มาครอง 555:192: (อาจจะตัดหน้าใครก็ขอโทษด้วยนะครับ มันอยากได้จริง ๆ ) พอแพะ เอ้ย! แกะปุ๊บ(ทำไมมะแกะกล่องหูฟังเนี่ย) ก็ลองมาใส่ mp3 ที่ love แล้วคาดหลังหัวตามแบบการใช้งาน โอ้โห พี่น้องที่ นึกทันทีว่าตัวเองเป็น ซุน หงอคง ลูกศิษพระถัง เพราะอารายน่ะเหรอ เพราะมานช่างบีบ รัด ศีรษะ(หรือที่เรียกว่า กบาล นั่นเอง)บริเวณขมับสุด ๆ (ได้อารมณ์าถาบีบขมัดของพระถังเยี่ยงนั้นแล:195:) พอฟังเสียงนะครับ เห้ย เสียงกลางหายไปไหน อ้าว!พอมาอีกเพลงนะ เสียงกลางมาซะง้าน งงจิ แต่เบสมันกลบ ๆ กลางกะแหลมไงก็มะรู้ แต่ที่แน่ ๆ นะครับ มันเอาไปฟังเพลง แดนซ์ มันมากมาย แบบว่ามันถูกสร้างมาเพื่อสิ่งนี้โดยเฉพาะหรือ(แล้วผมจะดีใจไปทำไม เพราะนึกขึ้นมาได้ว่า กระผมชอบฟังร็อคนี่หว่า :142: แล้ว 990 ของเรามานจะเสียงเปล่ามะเนี่ย)อ่ะ แต่ที่แน่ ๆ ตอนนั้นนะครับ เวทีเสียง(แปลตรงตัวจาก sound stage) กว้างน่าดู มากก่า px200 ของเดิมผมอีก ก็เลยกลับมาพร้อมกับการเริ่มเผามันเลย(ประมาณว่าถ้าโยนใส่ร้านเฮียต้องติดไฟ แล้วอาจโดนหาว่าเป็นพวกคลื่นใต้น้ำแน่ ๆ :197:) เผาเรื่อยมา ขนาดไปเรียน ยังเผาไม่เลิกเลยครับ(ต้องวางไว้ใกล ๆ น้ำเลยนะครับ) แถมเวลาเผา ผมเผาด้วยเสียงหลายแบบ ทั้งเพลงไทย เพลงเทศ(เพลงบวชเป็นพระนะเนี่ย เลยเทศได้ 555:166:) ตามด้วยเสียงคนพูดจาก camfrog(เอาให้ทันยุคสมัย) แล้วเบิร์นด้วยหนัง action ขนาดอาไปฟังมาเรีย ยังเคยเลยนะครับ แบบว่าเบิร์นมันทุกเสียงที่หาได้แระ เหลือเสียงเดียวที่ยังมะได้ลองเบิร์น เสียงเมียด่า(เพราะยังมะมีเมีย) ส่วนเฮียมั่นนั้นจะเคยเอาลองเบิร์นหูหรือเปล่า อันนี้มะทราบ(แล้วใครมันจะอัดเสียงเมียด่ามาฟังซ้ำวะเนี่ย เหอ ๆ ๆ:141:)จนในที่สุด มันก็ครบ 50 ชม.ภายใน 2 วันทำการ 1 วันหยุด แล้วก็เลยรีบ ๆ มารีวิวเลยเนี่ยครับ เอาล่ะ มาส่วนรีวิวกันดีกว่า เอางี้เลยแล้วกัน สัดส่วนโดยระบุของเจ้า 55 นะครับ :211:

Frequency Response: 15-25000Hz
Impedance: 60 Ohms
Sensitivity: 101 dB SPL/mW
Distortion: <0.2%
Cord Length: 4ft

ในการทดสอบเสียงงหลังจากสุมไฟไว้ 50 ชม.แล้วนะครับ แล้วผมเริ่มจาก application ไม่ธรรมดาก่อน คือเอาเจ้า 55 ไปดูหนังครับ เท่าที่ลองดูหนัง Action ก็ทำได้ในระดับที่สมราคาจริง ๆ อยู่ในระดับที่ดีเชียวครับ(ถึงเสียงมันจะไม่วิ่งไปรอบตัว แต่ก็ดูมันดีนะครับ ขอบอก:194:) อีกอย่างนึง สายมันสั้น(ก็แน่ล่ะ มันเอาไว้ฟังเพลงนี่ มะช่ายมาดูหนัง) :164: อ่ะ ลองมาโปรแกรมสุดฮิตในปัจจุบัน camfrog ฟังเสียงที่เขาคุย ๆ กันก็ชัดใส ได้อารมณ์ดีครับ (คุยกันเหมือนเสียงโทรศัพท์อะไรทำนองนั้นอ่ะ ) เสียงคุยกันหนักแน่นปานทหารสั่วตั้วแถวอะไรทำนองนั้น ไม่มีการมาเหยาะเหยะ อุ้ยอ้าว เชื่องช้า(เหมือนใครหลาย ๆ คน ที่โดนคนตัดหน้าสอยหูฟังรุ่นที่อยากได้ใจจะขาดไป อิอิอิอิ:162:) แต่ข้อเสียกข้อเดิมครับ สายมันสั้นไป ไม่เหมาะจะเอามาใช้ในงานนี้(ยกเว้นคุณต่อช่องเสียบหูฟังมาข้างหน้านะ อ่ะ และแล้วช่วงที่ทุกคนรอคอยก็มาถึง(กรุณาเปิดเพลงฉากเปิดของ 20 century fox ประกอบ) ช่วงเวลาที่ผมเอาเจ้า 55 ไปฟังเสียงเพลง เหอ ๆ ๆ (หลายคนคิดในใจว่า ที่นั่งอ่านมาตั้งเยอะเนี่ย รอแค่นี้แหละ เหอ ๆ ๆ :132:) ใจเย็น ๆ ครับ ไว้คราวหน้าจะมารีวิวใหม่ เหอ ๆ ล้อเล่น (ถ้าผมทำจริง คงมีหลายคนคิดอาฆาต คิดในใจว่าอย่าให้ฉานเจอแกนะ แกนอนสลบแน่(เอากลิ่นเต่าให้ดม 555+)) มาเริ่มกันเลยแล้วกัน แน่นอนครับ พวกที่หิวเบส ทานเบสเป็นอาหารหลัก กรุณาอย่ามามองเจ้า 55 เลยครับ เพราะเบสมันมากกว่า 75 แน่นอน แต่ก็ไม่ลงลึกและมากเท่า 35 อย่างแน่นอน(ถ้าเท่ากัน 35 ขายไม่ออกแน่นอน:170:) แต่สิ่งที่เจ้า 55 น่าจะทำได้ดีกว่าเจ้า 35 คือเสียงหลางกับแหลม ที่ผมว่าเทียบเท่ากับเจ้า 75 เลยนะครับ ชนิดที่ว่าเอาแต่เสียงกลาง + แหลม ของเจ้า 75 มาทั้งดุ้นเลยก็ว่าได้ แต่ไม่ลืมพกพาเบสมาด้วย(ถึงแม้ว่าจะไม่เท่า 35 ก็ตาม) แล้วอีกสิ่งนึงที่เพื่อน ๆ นักลองหูคงจะสังเกตเห็น(ใช้หูสังเกตนะ มะช่ายตา แล้วตามานใช้ฟังเสียงมะได้แน่ ๆ :122: หรือถ้าใครได้บอกนะครับ เด๋วจับไปออกรายการทีวี) อื้อ ว่ากันถึงลักษณะการขับเสียงแล้วกัน(อย่าลืมนะ เมามะขับ เกี่ยวกันมะเนี่ย)การขับเสียง เบส กลาง แหลม ของเจ้า 55 ก่อนเบิร์นถือว่า converse หรือ ทางใครทางมัน แบบว่าก็ฉันจะเล่น ใครจะทำไม ก็มาทุกเสียงครับ แต่ออกแนวไม่เข้ากันเลยให้ตายเถอะ อ่ะ แต่เว้นให้กับเพลง Dance นะครับ ทำได้ดีมาก ชนิด 10 เต็ม 10 เลย แต่หลังจากเบิร์นไป 50 ชม. ทุกเสียงเริ่มมีทีมเวิร์ค(ตกลงมันหูฟัง หรือ นักบอลหว่าเนี่ย) กล่าวคือมันเริ่มเล่นด้วยกันแล้วครับ ไม่แย่งกันเด่น ตอนไหนใครควรเล่นก็เล่น ประมาณนั้น โอกาสที่บางช่วงของเพลงเสียงบางเสียงหายไป(ซะงั้น) ยังไม่เจอนะครับ แต่ก่อนการเบิร์นนั้น มีบ้างเหมือนกัน แต่อันนี้อาจจะเป็นที่ mp3+source ของเพลงด้วยมั้งครับ :184:เด๋วเข้าหลัก 100 ชม.แล้วจะมารายงานใหม่ อ่ะ อีกเรื่องนึงที่ใคร ๆ ก็อยากรู้(มั้ง) ก็คือเวทีเสียง ตัวนี้แม้ไม่กว้างเท่ารุ่นหลังพันขึ้น แต่มันก็ทำไม่น้อยหน้าใคร คือ มินิคอนเสิร์ตว่างั้น (ผมชอบนะมินิคอนเสิร์ต ใกล้ชิดนักร้องดี :157:) แต่มันอาจจะตอบสนองเพลงในแนว โมสาร์ต หรือ บีโทเฟน ทำนองนี้ยากหน่อยนะครับ(โมสารืตเล่นในฮอลเล็ก ๆ คงแปลกน่าดู อิอิอิอิ:135:)สำหรับเจ้า 55 เนี่ย เหมาะกับพวกขาแด๊นซ์นะครับผมว่า เพราะฟังแล้วบีทมันมาก แล้วเป็นเพลงแด๊นซ์ที่มีพลัง แต่ถ้าเอาไปฟังร็อค เนี่ย ก็มะน้อยหน้านะครับ แต่อาจจะเบสไม่ถึงใจพวกทานเบสเป็นอาหารหลัก แต่ถ้าใครต้องการเบสเป็นวิตามิน หรืออาหารเสริมเนี่ย ได้เลยครับ เจ้า 55 เนี่ย(ผมชอบเสียงกลาง + แหลมมากว่าเบส เลยใช้ตัวนี้เป็นวิตามินครับ :173:)
ส่วนพวกแนว อคุสติกนั้น เสียงกีต้าโปร่ง ทำออกมาได้ชนิด ใกล้เคียงความจริงมาก ประมาณ 80-95 % เลยครับ คงไม่ต้องบอกนะว่าขนาดไหน เอาว่าลองไปฟังเอาเองแล้วกัน:194: เอาล่ะประเด็นเรื่องเสียงที่ผมบอกมาก็คงเยอะแล้วนะครับ ส่วนเพลงแนวพี่บอย ก็ความอบอุ่นจากเพลงเลยครับ แบบว่าหนาว ๆ ตัวจะแข็งเนี่ย ดีขึ้นทันตาเห้นเลยครับ ยังกะไปผิงไฟอะไรทำนองนั้น(เว่อร์ไปมะเนี่ย) เรื่องเสียงถ้ามีอะไรสงสัย ก็ตั้งคำถามมาได้นะครับ ตอบได้จะตบให้ ตอบไม่ได้ก็จะพยายามหาคำตอบให้แล้วกัน อ่ะ เรื่องสุดท้าย แต่ท้ายสุดหรือเปล่าไม่รู้ คือรูปทรงมันครับ เจ้า 55 ออกจะฉีกแนว ๆ Koss ที่เห็นกันทั่ว ๆ ไป คืออันนี้เป็นแบบคาดหลังหัวอ่ะครับ (ไม่คาดหลังหัวจะไปบีบขมับได้ไง แบบ Clip-in บีบขมับได้ก็บ้าสุด ๆ แระ) :121: เนื่องจากต้องการความแนในการใส่เผื่อใครบางคนจะเอาไปใส่เล่นกีฬามันเลยออกจะ บีบ สุด ๆ อันนี้ก็ต้องกันแหกขา เอ้ย! ถ่างขา เอ้ย! พยายามทำให้ขาที่บีบ ๆ มันบีบน้อยลง หรือไม่ก้อโมดิฟาย(มอ มอ) ให้ส่วนที่บีบนุ่มสบายขึ้นก็ได้นะครับ(แล้วแต่ศรัทธา ตังในกระเป๋า):181: อาจเป็นข้อเสียจากกาใส่เจ้า 55 ข้อเดียวเองมั้งครับ ส่วนรูปทรงของเจ้า 55 นั้น ก็บอกได้เลยว่าสวย และ เท่มีระดับมากครับ ใส่ได้ไม่ต้องอายใคร(อาจจะมีคนมองด้วยนะครับ เพราะการออกแบบมันแปลกตาดี) แต่อาจจะดูไม่ล้ำสมัยเหมือนยี่ห้อ ตัว C นะครับ แต่ความสวยนั้นไม่แพ้แน่นอน (สงสัยคนออกแบบชอบเล่นกอล์ฟมั้งครับ รู้สึกบริเวณขั้วต่อ ไดรเวอร์เหมือนหัวไม้กอล์ฟเลย อ่ะ อีกเรื่องนึง ความไวในการปรับเสียง ถือว่าเร็วนะครับ แล้วเสียงที่ออกมาก็ดังใช้ได้ แต่ก่อนเบิร์นกับหลังเบิร์นต่างกันนะครับ เพราะก่อนเบิร์นขับยากมาก แต่หลังเบิร์นขับง่ายขึ้นเยอะ ซึ่งค่าโอห์มสูง ๆ อาจมีผลกับพวก mp3 จีนแดงบางรุ่นนะครับ อันนี้ต้องทำใจหน่อยนึง แต่เสียงที่ได้นั้นรับรองครับ ไม่เสียดายตัง :166: เอาเป็นว่าขอจบการโม้มารธอน แค่นี้ก่อนนะครับ ถ้ามีไรขาดเหลือจะมาต่อเติม(ขาดอ่ะเติมได้ แต่เหลือแล้วจะมาเติมทำไรเนี่ย:181:) ใครมีคำถามก็ถามมานะครับ ส่วนใครอยากได้เจ้า 55 ไปครอบหัว เอ้ย+ ครอบครองก็ไปที่ร้านเยยครับ แล้วเข้าคิวรอซื้อ อิอิอิอิ:123::123: สุดท้ายจริง ๆ และ ขอให้ทุกคนโชคดีนะครับ เจอหูฟังที่โดนใจง่าย ๆ ที่สำคัญ ก่อนตัดสินใจถอยหูฟัง ควรหาลองฟัง เพราะ 1000ปากว่าไม่เท่า1หูของคุณฟังครับ(ถ้าลองไม่ได้ก็ต้องหาข้อมูล + ใจกล้านะครับ เด๋วซื้อมาไม่โดนแล้วจะหาว่าหล่อ(ซะไม่มี)ไม่เตือน อิอิอิอิ)

คำแนะนำส่วนตั๊ว ส่วนตัว
1.การรีวิวครั้งนี้เป็นการรีวิวในความคิดเห็นส่วนตัว ซึ่ง 1000 คน 1000 แบบ เพราะฉะนั้น โปรดใช้วิญญาณ เอ้ย! วิจารณญาณ ในการอ่าน
2.การลองหูฟังว่าโดนไม่โดนนั้นควรใช้หูฟังจนผ่านช่วงของ "การเบิร์น" ไปแล้วซักระยะ เพราะหูฟังจะแสดงคุณลักษณะของเสียงเฉพาะตัวจริง ๆ ของมันแล้ว ซึ่งอาจจะต่างหรือไม่ต่างจากก่อนการเบิร์นก็ได้
3.เด็ก ชายชรา(ทั้งหัวงู และไม่งู) สตรีมีคัน(กลาก เกลื้อน น้ำกัดเท้า ฮ่องกงฟุต เชื้อราบนหนังศีรษะ) ไม่ควรอ่านเกินวันละ 10 ครั้ง(เด๋วจะจำได้):159::158:
4.การบีบศีรษะของ KSc55 นั้น อาจจะเป็นเฉพาะส่วนบุคคล(พวกหัวโต)อาการนี้อาจจะไม่เกิดกับทุกคน(แล้วถ้าเกิดทุกคน KOSS มันคงเลิกทำเล็กแล้วล่ะ เหอ ๆ ๆ)
5.การรีวิวนี้ใช้ได้เฉพาะ KSC55 เท่านั้น กรุณาอย่างเอาไปใช้กะรุ่นอื่นเด็ดขาด(ทำไมต้องเด็ดขาดอ่ะ เด็ดแล้วไม่ขาด ปล่อยไว้ที่ต้นมะได้เหรอ)
6.ถ้ารีวิวนี้อ่านแล้วไม่เข้าตากรรมการ พาลโกระ:189:เคืองหรือประการใด อนุญาตให้ท่านไปซื้อมาทดสอบและรีวิวเองได้
7.หากการรีวิวครั้งนี้ผิดพลาดอย่างไร ให้อภัยกันเถอะ ครั้งแรกจริง ๆ(ตามความเชื่อที่ว่า คนเราต้องมีครั้งแรก)
8.ใครไม่พอใจรีวิวนี้ เชิญไปถล่มร้านเฮียมั่นได้ เหอ ๆ ๆ หะ หะ หะ หะ ล้อเล่น ขำขำ:174:

*ขอบคุณที่ตามอ่านมาถึงตรงนี้นะครับ อาจจะมีสาระหรือไร้สาระบาง ก็ขอให้คิดว่าขำขำ นะครับ อ้อ สุชสันต์ปีใหม่ครับทุก ๆ ท่าน:164::192::192::192:
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

diebysword

24/12/2006 10:02:33
อ่านไม่จบ แต่ก็ผ่านตาคร่าวๆด้วยความเร็วการกวาดภาพตามแนวตั้ง และแนวนอน ที 85Hz ก็พอจะจับใจความได้บ้าง
ไงก็ขอบคุณนะครับ สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน แบบงบน้อย(เอาไปซื้ออย่างอื่นหมด)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

XIII

24/12/2006 23:23:30

เหอ ๆ ขอบพระคุงทุกท่านอย่างแรง ที่ชมกันหนาหู(4 อันเนี่ยนะ ก็ดีกว่าด่า 4 อันรวดล่ะ) วันนี้ไปเห็นหน้า ศีรษะ และท้งตัวเฮียแล้ว ขอบอกว่าหล่อมาก(50 บาทค่าชม งิงิงิงิ:194:) แต่ว่าลืมของเฮียลองฟังเจ้าตัวห้อย ๆ ที่คอเฮียอ่ะ :184: แต่กลัวฟังแล้วจะเจอเพลงพวก Dance Doctor(หมอลำ) อิอิอิอิ :158: ใครเข้ามาอ่านรีวิวผมแล้วช่วมคอมเม้นต์ให้ด้วยนะครับ อ่ะผมยังมีเจ้า HD201 กะ PX200 อยู่ ถ้าใครอยากให้ผม(ลอง)รีวิวล่ะก็ บอกมานะครับจะรีบจัดให้(เพราะมันมือกับการรีวิวครั้งแรกมาก):162::162: ยังไงก็ขอฝากตัวกับพี่ น้อง ทุกคนด้วยนะครับ จุ๊บ ๆ :173:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

25/12/2006 19:01:43

555 อะไรกัน ไม่รู้จัก ลีลาคารสัน

แสดงว่าเกิดไม่ทันแน่นอน 555

คาร์สันก็คือถุงเท้ายี่ห้อหนึ่งไงล่ะ ยี่ห้อคาร์สัน

หลายสิบปีก่อน เค้ามีสโลแกนว่า ลีลาคาร์สัน

คนก็มักเอามาเรียกคนที่มีลีลาสำบัดสำนวนว่า

ลีลาคาร์สัน 555 เข้าใจยัง 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

XIII

25/12/2006 23:05:32

อะ เห้อ อะ เห้อ น่าเสียดาย ๆ อันตัว 13 เองก็สนใจ T10 อยู่ไม่ใช้น้อยเพราะเสียงและความยาวนานของมัน(ฟังกันจนลิงหลับแล้วหลับอีกยังไม่หมดเลย) แทบเสียงก็เร้าใจแบบไม่ต้องปรุง(เหมือนไวไวปรุงสำเร็จ) แต่เสียดาย เราอยากดูรูปสาว ๆ ใน M6 ด้วย ก็เลยต้องตัดใจ(แล้วจะเอาอารายมาสูบฉีดเลือดเนี่ย ) กัดฟันเก็บตังซื้อ M6 ก่อนแระ(ปีหน้ากลางปีเยยล่ะ) แล้วหลังจากนั้นอาจจะสอยเจ้า T10 มานอนกอดอีกตัว(ก็พอดี ของขวัญปีใหม่ปีหน้าแหละ 555+) ก็จะพยายามเก็บตังซื้อครับ(คงไปถอยที่ร้านเฮียนั่นแหละ คนคุ้นเคยกัน อิอิอิอิ):132: เอ้อ ทิ้งไว้หน่อย ถ้าผมจะขออณุญาตรีวิวเจ้า px200 กะ HD201 เนี่ย จะมีคนอ่านมั้ย ถ้ายังไงตอบ ๆ กันด้วยนะจ๊ะ รักนะเจ๊ดา จุ๊บ ๆ เอ้ย ล้อเล่น อิอิ(อย่าคิดมากนะ ขำขำ:159:)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

26/12/2006 00:42:54

XIII จะรีวิวเปล่า ไปนั่งที่ร้านแล้วเลือกเอาเลยว่าจะรีวิวอันไหน 555 นั่งฟังแล้วกลับไปรีวิว ตังค์ก็ไม่ต้องเสีย แถมได้ฟังหูฟังจนเบื่อสุดๆ ด้วย 555

เดี๋ยวจะเก็บรีวิวของคุณ XIII เข้ารีวิวติงต๊อง แล้วนะ 5555

รีวิว meizu ให้ทีก็ดีนะ ผมเองไม่ค่อยชำนาญพวก player ซะด้วย ส่งมาเลย เดี๋ยวเอาขึ้นให้ทันที 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

XIII

26/12/2006 07:25:30

ขอบคุณเฮียมั่นหลาย ๆ ครับ (สำหรับคำชม :194:) เหอ ๆ เอาขนาดลงรีวิวติ๊งต๊องเลย อิอิอิอิ เด๋วมีเวลาแล้วจะลองนั่งรีวิวหูฟังอีก 2 ตัวที่ผมมี HD201 กะ PX200 แล้วเด๋วว่างจัด ๆ ช่วงปีใหม่(ถ้าร้านปิด) จะไปนั่งฟัง m6 แล้วจะรีวิวให้ฉ่ำใจเยย(ตอนนี้มะมีตังซื้อแน่นอน 555+ :162: จนกับหูฟังเลยช่วงนี้ แต่ก็เป็นของขวัญปีใหม่ :170:) แล้วยังไงเด๋วเจอกันกับรีวิวของผมนะครับ
ปล.ลีลาตอนนี้อาจจะไม่พริ้ว เพราะเพิ่งตื่นมาตะกี้(หน้ายังไม่ล้างเยย 555+
:135::139:)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

เบียส

26/12/2006 13:25:41
ไม่ได้ไปไหนก็มานั่งเล่นที่ร้านดิ ครับ ช่วยมาเพิ่มจำนวนประชากรในร้านหน่อย แบบว่าอยู่กะปิง ปิง 2 คน มันเหงาอ่ะ อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

XIII(V.หลงรูปเจ๊ดา 555+)

26/12/2006 22:26:03

เหอ ๆ ผมว่านะไปลองฟัง + ดม เจ้า T10 ของเจ๊ดาดีก่า 555+:158: น่าลองดมก่ากันเยอะ เหอ ๆ ๆ :123::123: (ล้อเล่นนะ ขำขำ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

diebysword

26/12/2006 22:59:06
คุณแมวอ้วนอืด มีรสนิยมชอบดมอย่างอื่นด้วยปะครับ อิๆๆ คิดตื้นๆนะครับ
(ผมชอบดมหนังอะ พวกเบาะหนังในรถยนต์เงี้ย ซู๊ดดดด อย่างชอบ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

XIII

27/12/2006 00:02:12

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

XIII

27/12/2006 00:04:52

แงแง อัพรูปลงเว็บไม่ได้ ทำไงดี เฮียมั่นมาช่วยหน่อยจิครับ นะนะนะนะ:195: จะได้เอารูปลงรีวิวใหม่ ๆ :184::142:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

XIII

27/12/2006 00:08:26

ลองดูอีกครับ เอาให้ได้ ๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

XIII(V.พยายามสุด ๆ)

27/12/2006 00:09:48

Photobucket - Video and Image Hosting
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

XIII(V.หมดความพยายามแระ)

27/12/2006 00:12:48

ครั้งสุดท้ายแระ ถ้าไม่ได้ เฮียช่วยมาสอนนะครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

XIII

27/12/2006 10:18:10

อ่ะ อันนี้มะได้มาลองลงรูปแต่อย่างใดนะ(สาบานได้เลย) วันนี้แค่จะมารายงานความคืบหน้าโปรเจค เอ้ย! การลองใช้หูฟัง ksc55(คงเป็นหูฟังที่มีความสุขเนอะ อารายก็หัวเราะ55) :173: โดยการเบิร์นยังไม่ครบ 100ชม.นะ(หลายคนบอกว่าแล้วมันคืบหน้าไงวะเนี่ย) แต่ว่าผมลองเอาฟังเพลงแนวลูกทุ่ง - หมอลำ(เอามันให้ครบทุกแนวเลย) โดยฟังเพลงของ จอย ศิริลักษณ์ นะครับ ตอนเล่นเรื่อง ราชินีหมอลำ(เก่ามะ ๆ) แล้วก็คุณลำไย หลังจากลองเปิดเพลงฟังแล้ว ไม่ได้ยินอะไรเลยครับ(ลืมเสียบ jack ครับ เหอ ๆ :175: เซ่อนะเนี่ย แต่แถวบ้านผมเรียกโง่ ) :142: อ่ะพอแก้ไขเสร็จ(โดยการเสียบแจ็คเข้าไป:175:) เพลงก็ไปนิดนึงแระ เลยเริ่มใหม่แต่ต้น แหม พอลองฟังดูนะครับ เอาเพลงที่ชื่อว่า สาวดำรำพัน(น่าจะมีหนุ่มดำรำพันบ้าง เข้าจะกระผมดี:158:) เสียงพิณเพลงหมอลำเนี่ย ชัดเจนดีครับ เสียงแคนก็ไม่หายไปไหน เสียงลูกคอก็เห็นเป็นชั้น ๆ(ชั้น ๆ เหมือนไขมันเปล่ามะรู้นะ อิอิอิอิ) พอเข้าเพลงนะครับ พวกเครื่องเป่าต่าง ๆ ก็แสดงตัวตนออกมาชัด(มั่นใจว่าฝึกมาดี เล่นไม่ผิดคีย์แน่ ๆ) แน่นอนครับ เสียง พิณ แคน ไม่มีการโดนเสียงเบสกลบแน่นอน เสียงนักร้องก็เด่น(แบบเข้ากับวงนะครับ) สรุปแล้วฟังแล้วก็อยากออกไปรำเยย(ดีนะฟังที่บ้าย มะงั้นคนหาว่าบ้าแน่ ยิ่งร้านใกล้โรงพยาบาลศรีธัญญาอยู่ด้วย :141:) ต่อมาก็ลองไปฟังลูกทุ่งสุดฮิตในอดีต เพลง คุณลำไย(จำกันได้มะ ๆ)รายละเอียดเครื่องดนตรีในเพลงครบครันครับ ไม่มีการมาหลบเล่นหลังเวทีหรือลิปซิ้ง(มันจะลิปซิ้งไง ไม่ได้แสดงสด) :140: แต่ที่แน่ ๆ เสียงคุณลูกนก เห็นลูกคอแบบชี้ชัดกันไปเลยครับ ไม่มีมาแบบไมค์ติด ๆ ดับ ๆ เหมือนหูฟังบางรุ่น สรุปก็คือว่า เจ้า 55 ที่อารมณ์ดีเนี่ย ใช้ฟังลูกทุ่งได้ดีทีเดียวเลยครับ แต่ว่าหลังจากเบิร์นพ้นผ่าน 50 ชม. เกือบ ๆ 100 แล้วนะครับ ซื้อมาใหม่ ๆ อ่ะ ผมมะรู้ เด๋วครบ 10 ชม. จะมารายงานอีกทีนะครับ(มะเกินพรุ่งนี้แน่นอน):171:
ปล.เฮียมั่นสอนวิธีลงรูปในกระทู้ด้วย จะรรีวิวเจ้า M6 ครับ แต่อยากลงรูปแบบเฮียรีวิวบ้าง เท่ดี:195::202:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

Saviour

27/12/2006 19:35:25

โหะๆ เข้ามาอ่านหลายทีแล้วขอลองลงรูปมั่งเผื่อได้
ช่วงนี้บ้าการตูนเรื่อง Haruhi อย่างแรงเพราะเพลงเพราะมากๆ
ไม่เห็นเกี่ยวกับ KSC55 ตรงไหนเลยหว่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

นายมั่นคง

27/12/2006 19:39:49

ก็โพสธรรมดานี่ครับ Browse แล้วกดเลือกรูปเองจ้า

แปลกจังทำไมของ XIII ถึงส่งไม่ได้

ใช้ internet exploler หรือเปล่า หรือใช้ firefox หรือopera อ่ะ

แปลกจัง เมื่อกี๊ผมยังเห็นแว็บๆ เลยครับ ว่ามีคนโพสได้แน่นอนครับ

ลองดูอีกทีซิ

แต่รีวิวแล้ว ผมจะเอาลงในบทความรีวิวติงต๊องให้ครับ แล้วจะเอารูปใส่ให้ไว้เลยจ้า

XIII รีวิวเสร็จก็โพสมาเลย เดี๋ยวผมเอาลง (เอาขึ้นซิ) ให้ทันทีครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

logic

29/12/2006 11:21:32
XIII
รีวิว ฮา ดี 555 :133:
แบบนี้ น้องๆ "เฮียมั่น" เลยครับ
555 :133:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

หมีแพนด้าถือธูปผงกหัวคำนับ

30/12/2006 10:33:40

ตอนนี้ที่ร้านมีอยู่ 2 ตัวครับ(เท่าที่เห็นเมื่อวานตอน 1 ทุ่มนะ) ใครอยากได้รัดขมับเห้ยเจีย ก็รีบไปร้านที่งามนะครับ มี 2 ตัว ช้าอดหมดรออีกนาน(555+ ถ้าใครเคยชินกับการรอคอยก็อาจจะทนได้ 555+):158:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

XIII(V.อยากใช้ชื่อแปลก ๆ)

30/12/2006 10:35:18

เหอ ๆ หมีแพนด้าถือธูปผงกหัวคำนับ ก็กระผม นาย XIII เองอ่ะครับ 555+ อยากลองใช้ชื่อแปลก ๆ บ้างครับ 555+:132:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

VIII

30/12/2006 20:42:38
รุ้สึกว่าคุ้มค่าที่ซื้อมาแล้วหรือยังครับ คุณ XIII
:133:
จะได้ไปซื้อมารัดขมับบ้าง :133:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

XIII

30/12/2006 21:53:13

อ้าว กรรม มีคนมาเรียนแบบกระผมซะแล้ว 555+ กระผม XIII ดันมีคุณ VIII ซะง้าน 555+ เรื่องความคุ้มค่านั้น ผมขอจัดให้เป็นเรื่องของความคิดส่วนบุคคลนะครับ เพราะตัวกระผมเองถือว่า คุ้มค่ามาก เพราะส่วนตัวกระผมเป็นคนชอบเพลงแรง ๆ(บางทีเปิดดังข้างบ้านด่าผู้ให้กำเนิดเลย :142:)แต่เสียงกลางกับแหลมต้องได้ ซึ่งตัวนี้ก็ทำได้ถูกใจผมครับ มันแล้วแต่คนจริง ๆ ครับ กระผมไม่สามารถฟันธงได้ เพราะถ้าบอกว่ามันดีกับผม แต่คุณก็มะแน่ว่าจะโดนครับ ยังไง ๆ ก็ลองแวะ ๆ ไปที่ร้านดูครับ เผื่อเจอกระผมพกเจ้า 55 ไป(แล้วจะเจอวันไหนวะเนี่ย 555+) กะว่าพรุ่งนี้จะไปเป็นพนักงานที่ร้านซักวัน 555+ ล้อเล่นนะครับ กะไปสถิตที่ร้านครับเพราะไม่มีไรทำ(ถ้าเฮียรับพนักงาน part time วันเสาร์-อาทิตย์บอกนะครับ ขอสมัครคนแรกเยย 555+ พูดจริงนะครับเนี่ย):132:

ขอโทษนะครับที่บอกไม่ได้จริง ๆ ว่าคุ้มไม่คุ้ม เพราะผมให้ภาษีของเสียงที่ถูกหูมากกว่ารูปทรง แต่สำหรับผม ผมว่าคุ้มครับ สวยเสียงดี ราคาถูก(เสียตรงบีบสุดๆ เนี่ยล่ะ):132:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

VIII

31/12/2006 13:07:42
คุณ XIII ลองกับ เครื่องเล่นmp3 อะไรอะครับ :133:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

XIII(V.อิ่มแปร้จากงานเลี้ยงปีใหม่ 555+)

31/12/2006 19:06:36

VIII ครับ กระผมลองกับ computer ครับ เพื่อที่จะให้มันรีดเอาความสามารถสูงสุดของเจ้า 55 มาอ่ะครับ(ประมาณเอาเข้าเครื่องรีดน้ำอ้อยเลยอ่ะครับ) อ่ะครับ แต่ก็ลองใช้กับ mp3 ยี่ห้อ MSI รุ่น MEGA 533 ครับผม แต่รุ่นนี้ก็ไม่ได้ดีเท่า T10 M6 อะไรนะครับ แค่ฟังได้ครับ แต่หูฟังเนี่ยผมว่าไม่ต้อง worry เรื่อง player หรอกครับ เพราะหูฟังมัน 65 player 35 อ่ะครับ (เข้าใจมะ ไม่เข้าใจ ก็ไม่เข้าใจนะ หุหุ แล้วถามมาอีกทีนะครับถ้าไม่เข้าใจ) :132:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

VIII

01/01/2007 09:01:14
แล้วมันคืออะไรอะครับ 65 - 35
งงing :139:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

แมวอ้วนอืด

04/01/2007 00:01:29
เหนี่อยแทน 555+
หยิกหู 0
"KOSS KSC55(พระกาฬเรียกตี๋เล็ก)"