Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ผม Restore ipod gen4 b/w แล้วมันเป็นอะไรไม่รู้ครับช่วยหน่อย

เวรกรรม

12/09/2009 18:36:18
ขอตั้งกระทู้ดีกว่า ไปถามในกระทู้วิธีลงไทย อาจไม่สะดุดตาเท่าไรนัก
ผมไปกด Restore ipod ผมเนื่องจากลงภาษาไทยไม่ได้(ไปซื้อมือ2มา เขาบอกลงให้แล้ว แต่ไม่ได้ลงให้ ก็เลยต้องทนๆทำเองแล้วก็ได้เรื่องจนได้) จากนั้นก็มองเห็นฟอนท์ประหลาดเต็มเลย ขาดๆหายๆ แค่ตอน Do not Disconnect ก็ไม่ขึ้นเต็มๆ อ่านไม่ออกเลยล่ะ ก็จัดการ Restore ซะเลย แต่ผมเผลอไปกดรัวๆไปหน่อยเลยไม่ได้อ่านว่ามันให้ทำอะไรบ้าง แล้วผมก็ถอดสายซิงก์ออก มันก็มีแค่รูปปลั๊กกับรูเสียบเท่านั้นเอง ไม่ว่าจะไปกดอะไรก็ไม่ได้ มันขึ้นอยู่แค่รูปปลั๊กกับรูเสียบเท่านั้นเลย ผมก็เลยทิ้งมันไว้ซักพัก ตอนนี้ก็ประมาณครึ่ง ชม.ได้แล้วล่ะ มันก็ยังไม่เปลี่ยนแปลงเลย อยากรู้ว่า รpod ผมมันเป็นอะไรหรือครับ ปกติแล้ว gen4 b/w ใช้เวลา restore นานเท่าไรหรือครับ รู้สึกว่ามันนานเกินไปแล้ว ชักกลัวๆ มีใครพอจะช่วยผมได้มั่งครับ จะเป็นพระคุณอย่างมากเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Collagen

12/09/2009 19:44:31
4
ขั้นตอน restore จะไม่นานครับ ส่วนที่เป็นรูปปลั๊กกับรูเสียบ คือขั้นตอนสุดท้ายของการ Restore ครับ คือ ให้เอา iPod ไปเสียบกับ Wall Charge ครับ (ที่ชาร์จ iPod ครับ จะเป็นแบบไหนก็ได้ครับ) พอเสียบไปสักพักก็จะใช้งานได้ครับ... ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

lek

12/09/2009 19:57:50
0
สำหรับ ipod gen4ต้องใช้สายfirewireแน่นอนกว่าครับ
หรือไม่ก็ต้องใช้สายธรรมดาเสียบชาร์ตไว้ทั้งคินให้เต็มก่อนละครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

จขกท

12/09/2009 20:55:46
ขอบคุณคุณ Collagen และคุณ lek มากเลยครับ เด๋วลองหา Adapter มาใช้ก่อน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Noize

12/09/2009 22:52:05
2
ถ้าหา adaptor ไม่ได้ก็บอกมาได้เลยเน้อ ของผมมีเหลือชุดนึง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

nopphong

13/09/2009 10:29:06
4
ระวังนะครับ มันใช้สายชาจทั่วไปที่เป็น 5V ไม่ได้ แถมเดี๋ยวนี้จะมีออกมาหน้าตาเหมือนตัวที่เป็น 12V แต่มันดันออกมา 5V เราจะใช้มัน restore แบบนี้ไม่ได้ครับ แต่ใช้ชาจได้ตามปรกติ ทางที่ดีถ้ามีคนรู้จักก็ขอยืมเขาเสียแป๊บนึงแค่พอรีสตอร์เสร็จก็พอครับ หรือถ้าสะดวกแวะมาร้านผมที่ฟอร์จูนได้เดี๋ยวจัดการให้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

จขกท

13/09/2009 10:54:11
^ ^ ผมอยู่ ตจว. อะครับคงไปไม่ได้
แต่ไงก็ขอขอบคุณ คุณNoize และ คุณnoppong มากครับ อิอิอิ กดสั่งของไปแล้ว
หยิกหู 0
"ผม Restore ipod gen4 b/w แล้วมันเป็นอะไรไม่รู้ครับช่วยหน่อย"