Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำหูฟัง bluetooth สำหรับออกกำลังกายหน่อยครับ

Sixx

26/01/2016 09:44:42
เน้นใส่สบาย ไม่หลุด เคยแบบสายเสียบกับโทรศัพท์
วิ่งแล้วมือไปเกี่ยวเครื่องร่วงเลย
เรื่องเสียงไม่ต้องดีมากครับ
ตอนนี้เล็ง jaybird bluebuds x ไว้
เห็นตัวนี้มีครีบเกี่ยวหูเหมือน bose คิดว่าน่าจะแนบแน่น
มีท่านไหนเคยใช้ มีข้อเสียอะไรไหมครับ
แต่ถ้ามีรุ่นอื่นแนะนำก้อบอกได้เลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Theeranai

26/01/2016 11:19:08
28
ไม่แนะนำหูแบบ IE เพราะการใส่ต้องยัดเข้าไปในหู เวลาฟังจะอึดอัดเพราะได้ยินเสียงหัวใจ เสียงเท้ากระแทกตอนวิ่ง พวกนี้ชัดฮะ ใส่ภายนอกก็ไม่ปลอดภัยเพราะกันเสียงดี (หูฟังส่วนใหญ่เป็นแบบนี้ซึ่งไม่เหมาะเลย) ส่วน Bose IE เป็นข้อยกเว้นเพราะไม่ได้เป็นแบบยัดหู นอกจาก bose ก็มี yurbud ฮะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

econ

26/01/2016 14:16:02
0
ผมก็มี Jaybird ครับ เสียงดีใช้ได้
เรื่องหลุดหรือเปล่าขึ้นกับว่า หูเรามันหรือเปล่าครับ หูผมจะมันๆในรูหู แต่เปลี่ยนเป็นจุกโฟม
ก็ดีขึ้น
ส่วนเรื่องเสียงอื่น จะมีรำคาญเสียงของสายเวลาสีกับเสื้อ ถ้าล็อกสายให้สั้นๆขยับน้อยๆ
ก็จะไม่มีปัญหาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Sixx

26/01/2016 17:39:06
ขอบคุณคุณ Theeranai และ econ ครับ
ตอนแรกผมลองต่อตรงกับ bose soundtrue มันติดตรงสายนี่แหละครับ
ที่แกว่งไปมา ใส่สบายจริง แต่วิ่งแล้วพะวง อยากที่บอกเคยเกี่ยวจนแจ็คหลุด มือถือร่วง
ผมเลยลองหาตัวที่เป็น bluetooth แทน พอดีผมใส่แว่น เลยจะใช้พวก headband ก็ลำบากอีก เลยมาลงกะพวกสายๆนี่แหละครับ

ผมเอาไว้ใช้ในฟิตเนสที่คอนโด น่าจะโอเค

ส่วน yurbud นี่แห็นมีรุ่นที่เป็น bluetooth leap wireless ก็ดูน่าสนใจครับ

แอบถามอีกนิด jaybird นี่เวลาที่ใส่ overear แล้วมันจะคุยได้หรอครับ ตัว controltalk มันไปอยู่หลังหูแล้ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

วรกิตติ์ เทียมเพชร

08/08/2017 11:47:34
ขอแนะนำ Jabees BSport เลยครับ รูปร่างรูปทรงพอเหมาะพอดีหู ใส่วิ่งไม่หลุดเลยอะ ดีมากกกก
กันน้ำกันเหงื่อ อีกอย่างไม่แพงด้วยนะ
เสียงก็จัดว่าดีมากนะครับในราคาประมาณนี้
ที่ผมชอบนี้คือไมค์ไว้คุยโทรศัพท์ตัดเสียงรบกวนได้ดีมากอะ ลองดูนะครับ Jabees BSport
ลองดูในเพจนี้นะ เห็นขายๆอยู๋
หยิกหู 0
"แนะนำหูฟัง bluetooth สำหรับออกกำลังกายหน่อยครับ"