Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ข่วยแนะนำ Android box หน่อยครับ

istly

25/01/2016 08:11:26
0
ผมเพิ่งรู้จัก Apple TV ไม่นาน ไม่รู้ไปอยู่ไหนมา ศึกษาไปศึกษามาเขาว่า Android Box คุ้มกว่า

1.ผมต้องการต่อ Macbook ขึ้นทีวีโดยไม่ใช่สาย (อันนี้เรียกว่า Airplay หรือเปล่าไม่แน่ใจ)
2.เอาไว้เล่นเกมส์ ดูหนัง คุ้มๆ เล่นเกมส์เห็นว่าต่อจอยเล่นเหมือน wii ได้ จริงหรือไม่อย่างไร

แนะนำทีครับ ว่ารุ่นไหน apple หรือ Android

ขอบคุณ​ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Jack

25/01/2016 09:14:11
ลองดูรีวิวของคุณ Roberto Jorge ในยูทูบเป็นแนวทางได้ครับ ก่อนอื่นต้องเลือกชิปก่อนว่าจะเล่นชิป Atom, MediaTek, Rockchip, HiSilicon, Amlogic ถ้าสเปกแรงพอใช้แอป Kodi (xbmc) กับ MX Player ก็น่าจะเล่นไฟล์ได้เกือบครบทุกชนิดแล้วครับ แต่มีข้อสังเกตคือเนื่องจากตัว OS มันออกแบบมาสำหรับจอสัมผัส การควบคุมด้วยรีโมต, คีย์บอร์ด, เมาส์ จึงใช้ได้ไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่ แม้กระทั่งรุ่นที่มี Air Mouse มาให้ก็ยังใช้งานยากอยู่ โดยเฉพาะแอป YouTube นี่เวลาจะเลื่อนหน้าจอลงมาดูคลิปที่อยู่ด้านล่างจะรู้ว่านรกมีจริงครับ ส่วนรุ่นที่มีขายในไทยลองหาข้อมูลคร่าว ๆ และเปรียบเทียบราคาจากเว็บ digilifegadget ได้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

istly

25/01/2016 18:16:38
0
ขอบคุณครับ

มีท่านอื่นแนะนำอีกไหมครับ

ผมค่อนข้างซีเรียส air play
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

choti23

25/01/2016 20:56:26
14
เอามาฝากให้ไปลองดู จากร้าน Lennshop เค้าแนะนำไว้

https://youtu.be/jS0fOde4_tA
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

25/01/2016 21:24:45
4,283
ตอนนี้ผมมี apple TV อยู่อันนึง แต่ได้ยิน android มานานแล้ว ยังไม่มีโอกาสลองซักกะที 555 แต่เดี๋ยวจะลองดูคลิปที่แนะนำมานะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ข่วยแนะนำ Android box หน่อยครับ"