Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สายหูฟังส่งผลต่อการเบิร์นมั้ยครับ

peaceful

23/01/2016 23:33:28
0
สายหูฟังส่งผลต่อการเบิร์นมั้ยครับ และอะไรที่ส่งผลต่อการเบิร์นบ้างครับมากน้อยอย่างไรครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

23/01/2016 23:46:36
4,283
สายหูฟังส่งผลต่อการเบิร์นไหม ถ้าคำถามคือใช้สายหูฟังดีๆ กับสายหูฟังแบบธรรมดา เสียบต่อกับตัวหูฟังแล้วเบิร์นแล้วผลต่างกันหรือไม่ ตามความรู้สึกของผมคือไม่มีผลครับ คือตัวหูฟังยังคงได้รับสัญญาณที่ป้อนมาเหมือนๆกัน ประเด็นคือตัวหูฟังได้รับการเบิร์นจากชั่วโมงที่เปิดมากกว่าการจะใช้สายหูฟังอะไรใช้ร่วมในการเบิร์น

แต่สัญญาณอะไรที่ป้อนเข้าไป อันนี้เกี่ยวโดยตรงครับ ไฟล์เบิร์นโดยเฉพาะกับไฟล์เพลงธรรมดาที่ป้อนเข้าไป อันนี้ส่งผลต่อคาแรคเตอร์ของเสียงที่เปลี่ยนไปแน่นอน ไฟล์คุณภาพดีกับไฟล์คุณภาพไม่ดี ก็ส่งผลให้มีความแตกต่างได้เช่นกันครับ

แต่ถ้าถามว่าตัวสายหูฟังเองต้องการการเบิร์นด้วยหรือไม่ ตอบว่าต้องการเช่นกันครับ และสิ่งที่ส่งผลต่อการเบิร์นมากๆก็น่าจะเป็นชั่วโมงการเบิร์นนั่นเองครับ การเบิร์นหูฟัง และอุปกรณ์ต่อร่วม เบสิคเดียวกันคือการเปิดให้มันได้ทำงานไปเรื่อยๆเหมือนการวอร์มอัพไปในตัว ซึ่งระยะเวลาโดยทั่วไป เรามักจะยึดเวลาที่ประมาณ 100-200 ชั่วโมงเป็นเกณฑ์ครับ ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สายหูฟังส่งผลต่อการเบิร์นมั้ยครับ"