Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เข้าข่ายหูฟังเสียงแตกไหมคับ

Kornn

21/01/2016 15:16:17
พอดีฟังเพลงจากหูฟังแล้วจะมีเสียงเหมือนเม็ดแตกๆซ่าๆแต่เบาๆ ในบางช่วง ส่วนมากช่วงintro
อย่างบางเพลงเค้าตั้งใจทำsoundแบบนั้น แต่ผมไม่มั่นใจว่าจะมีเพลงทำsoundแบบนี้เยอะไหม มีใครเป็นบ้างคับ เพราะตอนนี้ฟังเจอหลายเพลงมาก
ถ้าแตกจะได้ไปเคลมครับ ยังอยู่ในประกัน ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ลองดูครับ

21/01/2016 15:25:45
คือจากที่เล่ามายังบอกยากครับ ลองฟังและเร่งวอลลุ่มขึ้นอีกหน่อยครับ ฟังที่เงียบๆหรือฟังตอนกลางคืน จะได้ยินชัดขึ้น ถ้าแตกจริงๆน่าจะเป็นทุกช่วงครับ
ถ้าไม่แน่ใจไปลองที่ร้านเลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

21/01/2016 17:34:24
573
ต้องลองฟังกับหลายๆหูฟังครับ เพราะว่าผมเคยเจอบางเพลงมันเสียงแตกตั้งแต่ต้นฉบับแล้วก็มีครับ
คือห้องอัดบันทึกเพลงนั้น แล้วเสียงดังเกิน 0dB เลยทำให้เสียงแตกพล่าจ้าา
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เข้าข่ายหูฟังเสียงแตกไหมคับ"