Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Sony MDR-1a กับการดูหนัง

Dakka

17/01/2016 21:38:33
ตอนนี้เล็งจะซื้อ Sony MDR-1a อะครับ หลักๆ เอามาฟังเพลงกับ iPad
แต่คิดว่าอาจจะได้มีโอกาสเอามาใช้ดูหนังกับ notebook ด้วย ไม่ทราบว่าตัวนี้ถ้าต่อดูหนังแล้วเป็นยังไงบ้างครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

50

17/01/2016 21:57:32
ก็โอเคในระดับหนึ่งครับ เป็นหูฟังที่ฟังทั่วๆไปได้เหมาะดี ในราคาระดับนี้ แต่ถ้าเน้นดูหนังมากๆไป Ultrasone จะเหมาะกว่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Jack

17/01/2016 22:21:32
เข้ามายืนยันอีกเสียงว่าถ้าเน้นดูหนังให้ได้อารมณ์ เน้นเสียงปืน เสียงระเบิด เหมือนมีซับวูฟเฟอร์ Ultrasone เหมาะกว่า Sony จริง ๆ ครับ Ultrasone เค้ามีระบบเสียง S-Logic จำลองเสียงรอบทิศทางให้ด้วย แถมเอาไปฟังเพลงก็เสียงดีใช้ได้เลย แต่ตามความเห็นส่วนตัวผมคิดว่า Sennheiser HD 598 เป็นหูฟังอีกตัวหนึ่งที่ใช้ดูหนังได้ดีมาก ๆ เลย โดยเฉพาะถ้าเน้นเรื่องความถูกต้องของตำแหน่ง ทิศทางของเสียงและเวทีเสียง เสียอย่างเดียวตรงที่มันเป็นแบบ Open
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

BlackPhoenix

18/01/2016 13:58:05
71
MDR-1A เป็นหูฟังที่ over all ดีครับ ผมเคยใช้อยู่ทั้งดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม (ใช้เป็นชุดตั้งโต๊ะต่อคอมผ่าน DAC/AMP)สำหรับผมถือว่าเสียงน่าพอใจคุ้มราคาดี แต่ถ้าดูหนังเล่นเกมเป็นหลักไป Ultrasone ดีกว่าจริงๆ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Sony MDR-1a กับการดูหนัง"