Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ฟังเมทัลมากๆ มีผลต่อไดรเวอร์ไหมครับ

seefoon88

17/01/2016 20:55:15
1
คือมีคนเคยพูดกับผมว่า เพื่อนเขายืมหูฟังเมทัลหูเหล็ก พอเอามาคืนแล้วเค้ารู้สึกว่าเสียงไม่ดีเหมือนเดิม แล้วผมมีหูฟังออดิโอไฟล์ แต่บางอารมณ์ก็อยากฟังเมทัลบ้าง คืออยากทราบว่ามันมีผลทำให้ไดรเวอร์เสื่อมไหมคับอารมณ์ลำโพงแตกอ่ะครับ คือไม่รู้จริงๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

17/01/2016 22:34:18
4,283
มีครับ ปัญหาของการฟังเมทัล จริงๆไม่ได้เกี่ยวกับแนวเพลงแต่อย่างใด แต่เกี่ยวอีตรงที่คนฟังเมทัลมักจะไม่ฟังที่ความดังปกติ โดยมากมักจะเร่งดังจนไม่รู้ตัว และนอกจากทำอันตรายต่อหูฟังแล้ว ยังทำอันตรายต่อหูตัวเองด้วย อันนี้ต้องระวังครับ

สรุปคือ ฟังเพลงเมทัล ร้อยทั้งร้อยเปิดดังลั่นจนไดรเวอร์พังครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

seefoon88

17/01/2016 23:13:31
1
อ๊ออย่างนี้นี่เอง นึงว่าเสียงเอฟเฟคกีร์ต้าเสียงแตกๆจะทำไดรเวอร์เสีย แต่เป็นเพราะความดังนี่เอง ขอบพระคุณเฮียมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ฟังเมทัลมากๆ มีผลต่อไดรเวอร์ไหมครับ"