Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำหูฟังไวเลส หรือบลูทูส ไว้ฟังเพลงเวลาออกนอกบ้านด้วยค่ะ

FungFung

17/01/2016 17:37:27
ไม่ชอบให้สายมันรุงรัง มันพันซะรอบตัวเหมือนเถาวัลย์ เคยใช้สายหู BT สะดวกดี เลยว่าจะหามาฟังเพลง อยากได้ที่เสียงดีๆ ไม่มีสัญญาณรบกวน (จี่ๆ แป๊กๆ เหมือน BT โทรศัพท์)

ปกติเดินฟังเพลง ไม่วิ่ง แค่เดินเร็วเล็กน้อย (ปกติเดินทอดน่องซะมากกว่า HA HA) เหงือไม่มาก แต่เหมือนจะเป็นคนรูหูไม่ค่อยเท่ากัน เวลาใส่ in ear แล้วเหมือนแน่นข้าง หลวมข้าง แต่พอเอาข้างหลวมใส่จุกยางใหญ่ ใส่หูแล้วเด้งออกเลย (ใหญ่เกิน) เวลาอยู่บ้านชอบฟังครอบสบายดี แต่ออกนอกบ้านมันคงไม่ค่อยสะดวก
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Draco

17/01/2016 23:41:28
424
ส่วนตัวเวลาอยู่ข้างนอกจะใช้แต่ bluetooth เหมือนกัน เพราะไม่ชอบให้สายเกะกะ

ผมใช้อยู่ 2 รุ่น คือ Plantronic Backbeat GO2 กับ Sony MDR AS800BT เสียงดี โปร่งฟังสบายทั้งคู่ (จขกท ไม่ได้บอกว่าชอบเสียงแนวไหน และงบ) เบสพอดีๆ แต่เนื่องจากตัวมันเล็ก เสียงจะไม่ดังมากและแบตจะได้ราวๆ 4 ชม.เอง

มีปัญหากับ inear ใส่ไม่พอดี เสนอว่าลองเปลี่ยนจุกเป็น comply foam ดูคับ มันจะใส่สบาย เพราะตัวโฟมมันจะเบ่งมาพอดีหูเราเอง กันเสียงดีขึ้นแต่เสียงแหลมลดลงเล็กน้อย

ตัว AS800 สามารถใช้ comply foam T200 ได้ ส่วน GO2 จากเว็ปเค้าบอกว่าต้องใช้ T600 แต่ยังไม่เคยเห็นขายในเมืองไทย

เสนอแค่รุ่นที่เคยลอง แต่ที่เห็นๆส่วนใหญ่ก็มักเป็น inear นอกนั้นที่เคยเห็นก็เช่น Sennheiser MM 100 อันนี้เป็น neckband คับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

zkizzikz

18/01/2016 19:50:33
0
แนะนำ Jaybird bluebuds X ครับ ส่วนตัวใช้แล้วชอบมาก

ผมก็มีปัญหาเรื่องหูไม่เท่ากันคล้ายๆกัน แต่ทนๆมันไป 55+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

โน่เองครับ

18/01/2016 20:00:31
โน่ขอเสนอ Sony mdr1rbt ครับ เสียงดีรูปทรงทันสมัย ต้องเหมาะกับคุณผู้หญิงแน่ๆเลยครับ
หยิกหู 0
"ช่วยแนะนำหูฟังไวเลส หรือบลูทูส ไว้ฟังเพลงเวลาออกนอกบ้านด้วยค่ะ"