Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ทำไม มั่นคง ไม่ลงตลาด gaming headset ครับ

superman1995

17/01/2016 03:56:26
0
เพราะว่าวงการเกมส์ไทยกำลังโต ขนาดแบรนหูฟังหรูๆ แบบ senheiser audio techinica ก็ลงมาทำ
ทีมงานมั่นคงมีแผนลงมาทำตลาด gaming headset มั้ยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

BlackPhoenix

17/01/2016 12:55:45
71
หูเล่นเกมที่มั่นคงก็มีนะครับ Sennheiser g4me series
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

แค่นี้พอ

17/01/2016 13:26:57
ก็มีบางตัว แต่คงไม่ลงเต็มตัว เพราะเดี๋ยวคู่แข่งทางการตลาด เขาจะคิดว่าเฮียกินรวบอยู่คนเดียว แค่นี้พวกหน้าไหว้หลังหลอกก็เต็มไปหมดแล้ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เบื่อ

17/01/2016 14:17:12
เอาตรงๆปะครับ

1. ตลาดลูกค้าเฮีย พรีเมี่ยมกว่า และจริงจังเรื่องเสียงมากกว่า

2. พวกเกมมิ่ง 90% ยังฟัง mp3 ไฟล์ 128 กันอยู่เลย

เหมือน ถ้ากินซูชิ ร้านเฮีย ก็เป็น ฟูจิ
แต่พวกตลาดเกมมิ่ง เหมือนซูชิ ก้อน 5 บาท ที่ตลาดนัด

อย่าหาว่างี้เลยนะครับ รีวิวหูฟัง สำหรับเล่นเกม มีเป็นร้อย ในยูทูป แต่ขอโทษ คนรีวิวแม่งไม่มีความรู้ไรเลย

ได้แต่บอกว่า เสียงเบสสะใจ เสียงแหลมใสกิ๊ง

ขอโทษฮะ เหมือนโฆษณา asaki ในเซเว่นอะ ซึ่งคนละกลุ่มลูกค้าของเฮียฮะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

17/01/2016 22:25:36
4,282
ยังไม่ได้คิดทำเรื่องเกมส์ครับ เพราะผมไม่ได้เล่นเกมส์ซะเอง ก็เลยคิดว่าอาจจะไม่อินกับตัวสินค้าน่ะครับ 555

แต่ที่ผ่านๆๆมา ที่ร้านมีขายอยู่ 1-2 รุ่น นั่นเป็นเพราะว่าทางบริษัทแม่เค้ามีผลิตออกมา ก็เลยมีแค่ติดร้านเท่านั้นเองครับ ผมว่าร้านมั่นคงจะอยู่ในกลุ่มคนฟังเพลงเป็นส่วนใหญ่ ถึงจะขายหูฟังเกมส์ คนก็ไม่ซื้อในร้านแนวนี้อยู่ดีครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

eieieiei

18/01/2016 19:12:01
0
คคห.ที่3 ลูกค้าเฮียต้องฟังแต่เพลง ไม่เล่นเกมหรือไงครับ

มองโลกแคบไปป่าว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

eieieiei

18/01/2016 19:12:01
0
คคห.ที่3 ลูกค้าเฮียต้องฟังแต่เพลง ไม่เล่นเกมหรือไงครับ

มองโลกแคบไปป่าว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

kanth

18/01/2016 19:41:42
1
หูฟังอย่าง akg k701 นิเค้าใช้เล่นแบบ competitive กันเลยนะครับลองใช้ดูแล้วจะรู้ว่ามันโกงมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Theeranai

18/01/2016 19:48:50
28
ถนัดตลาดไหนก็ทำตลาดนั้นเป็นหลัก แค่นี้ก็รวยจะแย่แล้วฮะ อุ๊บส์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

offer022

18/01/2016 19:59:05
ผมก็ลูกค้าร้านเฮียคนนึงนะครับ ที่อดีตเป็นเด็กติดเกม
จริงๆปัจจุบันก็ยังเล่นเยอะอยู่นะครับเกมเนี่ย แต่ไม่ถึงขนาดเรียกว่า "ติด" แบบเมื่อก่อน
เคยใช้เกมมิ่ง Headset ยี่ห้อนึง อันละ 4พันกว่าบาท รู้สึกสุดยอดมากๆ เสียงระเบิดเสียงปืนกระหึ่ม ตูมตามสะใจ

แต่พอมาใช้หูฟังสำหรับฟังเพลง รู้เลยว่า มันจูนมาคนละแบบมากๆ ซึ่งเหมือนจริตผมจะถูกกับหูฟังแบบนี้มากกว่า ชอบแบบกระจ่าง ชัดๆ เบสสวยๆ ถ้าจะเยอะก็ต้องไม่บวมไม่อื้อ

คือแบบเอามาเล่นเกมแล้วผมชอบมากกว่า gaming headset อีกน่ะ 555

ทุกวันนี้ก็เอาหูฟังอันละเป็นหมื่นมาต่อ PSvita เล่น ไม่ก็ว่างๆเอาเสียบ PC เล่นพวกเกม Offline ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

18/01/2016 20:04:19
จริงๆหูฟังพวกแนวนี้พวกร้านขายอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ก็มีขายอยู่แล้วครับ ร้านพวกนี้กระจายอยู่แทบจะทั่วกรุงเทพหรือเรียกได้ว่าทั่วประเทศเลยครับ จริงๆมันหาซื้อง่ายกว่าหูฟังที่ใช้ฟังเพลงซะอีก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

นายมั่นคง

18/01/2016 21:04:34
4,282
555 เรื่องถนัดนี่เรื่องใหญ่เลย เพราะตัวผมเองยังไม่รู้เลยว่าคนเล่นเกมส์เค้าต้องการหูฟังที่เสียงเป็นอย่างไร เน้นอะไรบ้าง เรียกว่าเลือกมาขายไม่ถูกเหมือนกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

Jack

18/01/2016 22:52:00
เอาหูฟังออดิโอไฟล์มาใช้เล่นเกมก็ไม่ถือว่าผิดกติกานะ โดยเฉพาะเกม FPS ที่เน้นความถูกต้องของตำแหน่งและทิศทางของเสียง (ไม่นับรวมพวกหูฟัง 7.1 นะ) ในยูทูบก็มีคุณ Barnacules Nerdgasm เอา Sennheiser HD800 ไปเล่น Battlefield ยิงปืนได้ 3-4 นัด พี่แกก็ร้องอุทานว่า โอ้มายก้อด โอ้มายก้อด แสดงว่า Sennheiser HD800 ใช้เป็นหูฟังเกมมิ่งได้แบบสุดยอดมาก (และหน้าตามันก็ดันคล้ายหูฟังเกมมิ่งด้วยสิ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

randyman1986

19/01/2016 00:21:50
0
อันนี่ไม่ได้มีข้อข้องใจอะไรกับ คหที่3 นะครับ

แต่ผมสงสัยจริงๆว่าการที่เราฟังเพลง mp3 นี่มันถือว่าแย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ
คือผมก็มีไฟล์ที่เป็น DSD กับ 24bit นะครับแต่ผมก็ฟังแค่บางโอกาสเพฝงหลายๆแนวก็หาไฟล์พวกนี้ไม่ได้

ที่บ้านผมมีหูฟังทั้ง in ear และ full size ประมาณ 7 ตัวที่ราคาเกินหมื่นทั้งหมด
แต่บางทีผมก็เอาหูฟังพวกนั้นมาฟังไฟล์ mp3 เหมือนกัน แบบนี้ถือว่าผมโลว์มั๊ยครับ?

ผมเสียเงินเป็นหมื่นดู Adreas Bocelli ที่พารากอน เคยบินไปเวียนนาเพื่อดู Vienna Philharmonic
ในขณะเดียวกันผมก็บินไปเบลเยี่ยมเพื่องาน Tomorrowland บินไปไมอามี่เพื่อ Ultra และไปลาสเวกัสเพื่อ Electric Daisy Carnival

คือผมไม่ได้อยากอวดว่าตัวเองร่ำรวยอะไร แต่ประเด็นคือผมว่าคนเรามีสิทธิ์ที่จะเลือกฟังเพลงแนวไหนก็ได้นะครับ
แล้วบางครั้งเพลงที่เค้าชอบหรือเลือกที่จะฟังมันก็ไม่ได้หาไฟล์คุณภาพสูงได้เสมอไปบางเพลงก็ต้องโหลดจากยูทูปขนาดจะหาซื้อซีดียังไม่มี
แต่ผมคิดว่าทุกคนก็รักในเสียงดนตรีเหมือนกันรึป่าวแล้วหูฟังแพงๆถูกออกแบบมาเพื่อมอบสุนทรียภาพให้กับคนที่ฟังเพลงเฉพาะแนวเท่านั้นจริงๆหรอครับ

ขอโทษเฮียและสมาชิกท่านอื่นด้วยนะครับที่ออกนอกเรื่องจากหัวข้อกระทู้
แต่อันนี้เป็นเรื่องที่ผมเองคาใจมานานแล้ว คือ DAP แพงๆผมก็ซื้อได้แต่ผมฟังกี่ทีมันก็ไม่เหมาะกับแนวเพลงของผมบางทีก็คิดว่าตัวเราเองที่ฟังเพลงหลายแนวมั่วซั่วโดยเฉพาะเน้นฟังอิเลคทรอนิคส์มันไม่เหมาะที่จะอยู่ในโลกของ Hi Fi รึป่าว >.<
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

นายมั่นคง

19/01/2016 00:34:17
4,282
ผมลองช่วยตอบนะครับ 555

จริงๆอย่าไปเรียกว่าโลว์เลยครับ บ่อยครั้งไปที่แต่ละคนเลือกใช้อุปกรณ์หรือเลือกฟังในสิ่งที่ตัวเองชอบแล้วมีความสุขมากกว่าจะไปฟังอะไรที่ไม่ชอบ แต่ชาวบ้านเค้าบอกกันว่าดีแต่ฝืนฟัง

ทุกคืนบอกไปก็ไม่มีใครเชื่อ ผมยังฟังเพลงลูกทุ่งเก่าๆคลื่นขายยารักษาสารพัดโลก 91.25 อยู่เลยครับ แล้วถ้าว่าไปแล้วการฟังเพลงจากวิทยุนี่โลว์กว่าไฟล์ MP3 ลงไปอีกด้วยซ้ำไป 555

ส่วนเรื่อง DAP ที่ฟังแล้วไม่โดนหรือไม่ชอบ ผมคาดว่าน่าจะเกิดจากแนวเพลงที่ฟังอาจจะไม่มีไฟล์คุณภาพดีๆเพื่อฟังเปรียบเทียบกันครับ ซึ่งรายละเอียดปลีกย่อยของเรื่องเสียงและแนวเพลงมันมีองค์ประกอบมากมาย แต่วิธีที่ดีที่สุดคือเลือกสิ่งที่เหมาะสมกับตัวเองทีสุดนั่นเองครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

เบื่อ

20/01/2016 12:54:56
ไม่ดราม่านะครับ

คือแบบนี้นะ
ถาม: mp3 128 แย่ไหม
ตอบ: ไม่แย่สำหรับคนไม่เล่นหูฟัง แย่สำหรับสมาชิก ส่วนใหญ่ในบอร์ดเฮีย

ยิ่งถ้าคุณบอกว่า คุณฟัง 24 bit แล้ว ผมคงไม่ต้องอธิบายความต่างนะครับ

เหมือนคุณไปขับ benz แล้วมา ขับ vios แล้วถามว่า vios มันแย่ตรงไหน ถึงจุดหมายปลายทางเหมือนกัน
นั้นแหละครับ ต้องคนเคยลองจะรู้ความต่าง

ส่วนการที่เอา หูฟัง เรือนหมื่น ไปฟังเพลง mp3 128 เหมือนคุณ ขับ ferrari แล้วไปเติมน้ำมัน โซฮอล 91
(ในความเป็นจริงผมไม่รู้ว่าเติมได้ไหม แค่เปรียบเปรย)

ถามว่า ผมเล่นเกมไหม ผมเล่น ผมมีหูฟังเกม (เคยหลงผิดซื้อมา )

แต่ขอโทษครับ หูฟังฟังเพลงที่ดีๆ แนกเสียงได้เีกว่าหูฟังเกมส์ เยอะ ครับ

อย่าว่างั้นงี้เลยครับ พวกหูฟังเกมส์ เหมือนทำมาหลอก
1.เด็กหัวเกรียนมัธยม
2.พวกไม่ได้สนใจใฝ่หาความรู้เรื่องหูฟัง

เพราะอะไรรู้ ไหมครับ
1.วัสดุ
2.งานประกอบ
3.ความทนทาน

คุณลองเอา หูฟัง gaming กับ หูฟัง grado ไปฟาดโต๊ะ ที่ความแรงเท่ากัน ผมยังมั่นใจว่า grado ทนทานกว่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

เบื่อ

20/01/2016 13:13:38
ถึงคุณ randyman1986

**แต่ผมสงสัยจริงๆว่าการที่เราฟังเพลง mp3 นี่มันถือว่าแย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ
คือผมก็มีไฟล์ที่เป็น DSD กับ 24bit นะครับแต่ผมก็ฟังแค่บางโอกาสเพฝงหลายๆแนวก็หาไฟล์พวกนี้ไม่ได้**

ถ้า mp3 มัน ดี และตอบสนองหูคุณได้เพียงพอ คุณจะไปสรรหา 24bit dsd มาฟังทำไมครับ

**ที่บ้านผมมีหูฟังทั้ง in ear และ full size ประมาณ 7 ตัวที่ราคาเกินหมื่นทั้งหมด
แต่บางทีผมก็เอาหูฟังพวกนั้นมาฟังไฟล์ mp3 เหมือนกัน แบบนี้ถือว่าผมโลว์มั๊ยครับ?**

ไม่มีใครบอกว่าคุณ โลว์ ครับ อย่าดูถูกตัวเอง คุณใช้คำว่า "บางทีก็ฟัง mp3 " ถ้าเช่นนั้น ถ้าคุณพอใจ ทำไมคุณไม่ฟังแต่ mp3 ละครับ สรรหา 24bit มาฟังทำไม ซื้อหูฟังเรือนหมื่น มาฟัง mp3 ก็ได้ ถ้าคุณพอใจ ก็ไม่มีใครว่าคุณครับ

*** แต่ประเด็นคือผมว่าคนเรามีสิทธิ์ที่จะเลือกฟังเพลงแนวไหนก็ได้นะครับ
แล้วบางครั้งเพลงที่เค้าชอบหรือเลือกที่จะฟังมันก็ไม่ได้หาไฟล์คุณภาพสูงได้เสมอไปบางเพลงก็ต้องโหลดจากยูทูปขนาดจะหาซื้อซีดียังไม่มี
แต่ผมคิดว่าทุกคนก็รักในเสียงดนตรีเหมือนกันรึป่าวแล้วหูฟังแพงๆถูกออกแบบมาเพื่อมอบสุนทรียภาพให้กับคนที่ฟังเพลงเฉพาะแนวเท่านั้นจริงๆหรอครับ ****

ประเด็นคือ ถ้าเพลงเดียวกันมี 24bit กับ mp3 128 ถามตัวคุณเองก่อนว่าจะเลือกอะไร
เพลงที่หาซื้อไม่ได้ เลยโหลดมาฟังเอง ผมก็ทำครับ แต่คุณอย่าหลงประเด็น ผมพูดถึง เพลง mp3 128 ที่มันมี cd ขายหรืออย่างน้อยก็โหลด 320 มาฟังก็ยังดี

ปล. ผมก็แฟน edm งาน tomorrowผมก็ไป
ผมเหมาบัตรเข้างานแบบธรรมดา 3 วัน รวม Admin Fee และ Treasure Case 259 ยูโร

แต่ผมไม่ได้ฟังแค่ edm ผม ยังตามไปดูคอนเสิร์ต คาราบาว ,อัสนี วสัน , Thailand International Jazz Conferenceของ ม.มหิดล อันนี้ชอบ ไปทุกปี , bodyslam ผมก็ไป

อย่าโลกแคบครับ การแสดงความเห็น เราเลือกที่จะรับ หรือไม่รับ ได้ ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

bonus79

24/01/2016 03:36:00

ขอบ่นเรื่อง หูฟังเกมส์ นิสนึงครับ...
ปกติผมมักจะออกตัวเสมอว่าแยกความต่างไม่ค่อยออกว่าหูไหนต่างกันอย่างไร เพราะผมไม่สามารถบรรยายถึงความต่างในระดับยิบย่อยได้ รู้แค่ว่าอันนี้เสียงดีกว่าอันนี้ แค่นั้น
ผมมี in-ear ในระดับราคาพันกว่าถึงสามพันกว่าอยู่หลายตัว แพงสุดของ in-ear ที่ผมทำใจซื้อได้คือ shure 215 ที่เหลือก็ sennheiser บ้าง skullcandy, klipsch บ้าง, Philips บ้าง, creative บ้าง

บังเอิญเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมา ผมหาหูฟัง in-ear ที่สามารถต่อกับคอมพิวเตอร์เพื่อใช้ skype ในออฟฟิต จึงต้องการ หูฟังที่มีแจ๊คที่แยก ไมค์และลำโพง ออกจากกัน (ซึ่งหายากมาก เพราะสมัยนี้มันรวมเป็นแจ๊คอันเดียวเพื่อเสียบโทรศัพท์หมด) ก็มีอยู่ตัวเดียวในตลาดตอนนี้ที่หาได้คือหูฟังเกมส์ยี่ห้อ Razer รุ่น Hammerhead PRO...มันมี adapter แยกแจ๊คมาให้

ราคาสามพันบาท (ที่ดูไบ) แพงเกือบเท่า shure 215 แต่ก็ตัดใจซื้อมาเพื่อใช้โทร skype โดยเฉพาะ
แต่พอลองเอามาฟังเพลงเท่านั้นหละ (ขอโทดทีนะครับที่อาจไม่สุภาพนิดหน่อยไม่งั้นมันบรรยายไม่ได้ความรู้สึก) จะบอกว่า แม่ม...ใช้ฟังเพลงไม่ได้เลย ไม่ได้ยินเสียงดนตรีอะไรเลยนอกจากเสียงเบสเสมือนเอาซับวูฟเฟอร์มาจ่อที่หูเพื่อพยายามจะฟังเพลงก็ปานนั้น...

เป็นครั้งแรกที่เข้าใจว่า หูฟังที่มันฟังเพลงไม่ได้ มีอยู่จริงในโลกครับ...

มันผลิตมาได้ไงก็ไม่รู้! แล้วคนที่ใช้หูนี้เล่นเกมส์เค้าเอาไว้ฟังเสียงอะไรอะ? อยากรู้จริงๆ

อย่าเอามาขายเลยครับหูแบบนี้ และก็อย่าไปซื้อมาฟังเพลงนะครับ ใช้งานอะไรไม่ได้นอกจากใช้ skype (หรือเล่นเกมส์?) จริงๆครับ (อันนี้ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ แล้วก็บ่นเจาะจงเฉพาะยี่ห้อนี้รุ่นนี้ครับ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

treaksung

24/01/2016 22:08:39
2
ผมก็มาจากพวกหูฟังเกมส์ เดี๋ยวนี้นอนฟุ่นจับท่วม คือหลังจาก

มารู้จักกับ Ultrasone กับหูต่างๆ แล้ว มันแตกต่างกันมากกับหูฟัง

พวกค่ายจากพวก razer หรือค่าย game gear อื่นๆ มากมายทั้งเสียงที่ได้

วัสดุ คือถ้าหลุดมาทางฝั่งหูฟังอย่างจริงๆ จังๆ ไม่เห็นมีใครซักคนที่กลับ

ไปซื้้อหูฟัง brand gaming

แล้วก็อย่าดราม่าเลยครับ คือหูฟังพวก gaming ก็ไม่ได้แย่ แต่ถ้าเทียบราคา

กับคุณภาพที่ได้แล้ว หันมาซื้อพวก brand หูฟังอย่างจริงๆ จังๆ ดีกว่าแย่ะ

เชื่อผม โดนมาแย่ะ เจ็บมาแย่ะ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

นายมั่นคง

24/01/2016 22:18:41
4,282
มันมีอีกประเด็นที่ผมเองก็ไม่รู้ คือหูฟังเพลงนี่เค้าจะทำเน้นเพียงบางความถี่เพื่อให้สอดคล้องกับตัวเกมส์หรือเปล่าครับ ผมเองยอมรับตรงๆว่า ไม่เคยฟังหูฟังเกมส์แท้ๆเลยซักอัน เลยเดาไม่ออกว่าเวลาใส่แล้วเล่นเกมส์ไปด้วย มันให้ความสะใจ เร้าใจ มากกว่าเอาหูฟังฟังเพลงมาใช้แทนหรือเปล่า 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

Razr

24/01/2016 22:37:59
23
ผมก็ตั้งต้นจากหูฟัง gaming เหมือนกันครับ ใช้แต่ flagship ทั้งนั้นพวก Razer Steelseries Roccat 3แบรนด์เกมมิ่งดังๆสมัย4-5ปีก่อน แล้วมารู้จักยี่ห้อ Sennheiser ตอนนั้นอ่านเจอรุ่น HD555 เอามาใช้เล่น FPS ได้แจ่มแมวสุดๆ เลยสรรหามาใช้ได้ไม่ถึงนาที อึ้งเลยครับว่า เสียงดีกว่ามากๆทั้งเรื่องเพลงและเล่นเกม พร้อมๆกับที่รู้จักร้านมั่นคง หลังจากนั้นก็ยาวเลยครับ555 เส้นทางสายมาม่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

BECK

25/01/2016 10:41:59
0
ผมเลือก หูฟัง ที่ใส่สบายที่สุดครับ
เพราะเวลาเล่นเกมส์อาจจะมีบางครั้งที่กินเวลาเป็น ชม.
เคยซื้อของ gaming มาใส่ ไม่นานก็เจ็บหูล่ะครับ

ส่วนเรื่องการฟังเสียงตอนเล่นเกมส์ ถ้าจริงจัง ผมว่าใส่ in ear ดีกว่าครับ
ทิศทางเสียงอาจจะไม่แม่น แต่ความสงัดมันได้เยอะกว่าแน่นอน
โดยเฉพาะตอนที่ไปแข่งงาน LAN
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

ManiacMaew

25/01/2016 11:04:19
4
เฮีย คิดอีกแบบมั้ย? คือขายหูฟังแบบเดิม
แต่เอาพวกmodmicเข้ามาขายล่ะครับหรือไมค์ตั้งโต๊ะแบบโอเคหน่อยเข้ามาขาย

คนใช้แบบนี้มีพอสมควรน่ะ อ่านรีวิวอ่านบอร์ดต่างประเทศเข้าก็แนะนำแบบนี้กัน

จุดด้อยเทียบกับพวกheadsetแล้วยังไงมันก็ต้องเดินสายแยกกัน2เส้น อาจจะไม่สะดวกสำหรับบางคน
แต่มันใช้กับหูฟังตัวโปรดตัวไหนก็ได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

jamesbell

25/01/2016 14:29:14
0
ผมใช้ Kingston HyperX CloudII อยู่ตอนนี้ ผมว่าเป็นหูฟังเล่นเกมที่เสียงดีใช้ได้เลยนะถ้าเทียบกับราคา ใส่สบายด้วย =3=

อยากให้หลายๆคนลองดู อาจจะเปลี่ยนทัศนคติเกี่ยวกับหูฟังgamingก็ได้นะ

แต่ส่วนตัวถ้าฟังเพลงก็หยิบgradoมาฟังอยู่ดี 555+ ถึงเสียงจะไม่ขี้เหร่แต่ก็ยังรู้สึกขาดๆอยู่ดี
(แนะนำว่าอย่าเปิด surround sound ฟังเพลง เสียงรับไม่ได้อย่างแรง)

ผมว่าน่าสนใจสำหรับคนที่อยากได้หูฟังที่ทำอะไรได้หลายอย่างในตัวเดียว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

Hsung

25/01/2016 15:04:19
346
เสียงจากเกมส์ส่วนใหญ่เป็นเสียงที่สังเคราะห์ขึ้นครับ อีกอย่างก็ต้องลดรายละเอียดเพราะไม่งั้นไฟล์เกมส์จะใหญ่เกินไป

รายละเอียดความเป็นธรรมชาติของเสียง เลยจะด้อยกว่า เสียงเพลง ทีคนฟังๆ กันทั่วไป

คือมันเน้นมิติ ความชัด อิมแพ็ค มากกว่า ซึ่งถ้าขาย น่าจะได้กำไรไม่เยอะ เพราะราคาหูฟัง ไม่มีทางแพง

ผมว่าตลาดมันแคบ คนซื้อๆ แล้วจบเลย ไม่เหมือนฟังเพลง คือลงทุนไม่น่าจะคุ้มในระยะยาว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

กาก เบื่อ

28/10/2017 16:57:13
ความเห็นที่ 3 โลกอย่างกบเลย

คนที่เล่นเกมส์บางคนผมว่ามีเงินเยอะกว่าคุณอีกนะ ชอบฟังเพลงแล้วชอบเล่นเกมส์ไปด้วยไม่ได้รึ ?  การที่เฮียแกไม่ได้ขายหูฟังนี้เพราะอย่างที่บอกว่าเค้าไม่ถนัด แต่ ถ้าทำได้ ก็จะได้ลูกค้าอีกกลุ่มซึ่งก็เป็นผลดีนิ คนเล่นเกมส์มันก็เหมือนงานอดิเรกอะแหละ กับคนที่ชอบเสพเสียงเพราะๆ ไม่ต่างหรอก คุณทำเหมือนคนที่ไม่ได้คิดอย่างคุณมัน มันโลว์ ไปหมด อย่าดูถูกคนอื่นให้มากนักเลย 
หยิกหู 0
"ทำไม มั่นคง ไม่ลงตลาด gaming headset ครับ"