Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เป็นโรคเรื่องมากช่วยหาเซ็ตฟังเพลงทีครับ

โรคเรื่องมาก

15/01/2016 23:01:36
เป็นมือใหม่โรคเรื่องมากช่วยทีครับ
โรคที่1 ชอบ full size ที่เพราะใส่สบาย แต่ดันชอบพกพาด้วยเล็กน้อย(นานๆครั้ง) ถ้าไม่มี in ear ก็ได้

โรคที่2 ชอบฟังเพลง pop kpop jpop jazz acou classic(เรียงตามความชอบ) = = สรุปฟังมันเกือบทุกแนว แต่ที่สังเกตุผมชอบแนว เสียงร้องผู้หญิง
หวานๆ เช่น i taeyoen ทุกเพลงของ iu เพลง secret base เพลฃของ olivia ong ทุกเพลง taylor swift adele jessie j

โรคที่3 เป็นคนต่างจังหวัดครับ ขอเป็นสินค้าที่ร้าน เฮียมั่น ขาย หรือหาซื้อง่ายๆครับ

โรคที่4 มีงบ จำกัดครับ 60000+- นิดหน่อย อยากได้หูฟัง dap dac หรือ ถ้า มีหูฟัง+dac ที่เสียบกับ macbook ipad iphone แล้วเสียงดีกว่าฟังกับ dap ก็จะ ok มากเลย

ขอให้หมอเทพในบอร์ดช่วยรักษาโรคทีนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

paopy2iiam

16/01/2016 07:53:07
2
ผมใช้ Fitear 111 ฟังเพลงแบบท่านแหละ Kpop ยิ่งเป็นติ่งลิลลี่ด้วยนะ แหม่ๆ
ส่วน I แทยอน ผมกลับชอบเสียงของ V.Jin มากกว่า (นอกเรื่อง)
Adel ผมก็ฟังนะ แต่เทลเลอร์เพลงสปีดเร็ว เรื่องเบสอาจจะไม่หนำใจเท่าไหร่
เบสของ Fitear 111 อาจจะไม่มัน ไม่กระแทกมาก พอมีจังหวะอยู่ แต่เสียงร้องมันสุดยอดจริงๆ

ส่วนFitear111 ข้อเสีย(หรือข้อดีก็ไม่ทราบ) มันถอดเปลี่ยนสายได้และมันจะคันเปลี่ยนสาย สายขั้วFitearมีไม่มากครับ แต่ราคาก็สูงพอสมควร หลายคนแต่ 111 + สาย 001 ก็พอแล้ว

สรุป Fitear 111 ร้านเฮียไม่ได้ขาย แต่ถ้านำมาเทียบก็คงเป็น Dita Answer ที่ราคาใกล้เคียงกัน
>>>> http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=183947

แต่ถ้าเป็นตัวเลือกอื่นๆคงเป็น Shure 535 / Noble4 / Noble savant / Westone UM pro 50 etc.
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เป็นโรคเรื่องมากช่วยหาเซ็ตฟังเพลงทีครับ"