Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แชร์ความเห็นส่วนตัว การใช้งานบอร์ด(สมาชิก) และการดูแลบอร์ด(แอดมิน)

olly.stuff

14/01/2016 07:40:08
0
ขออนุญาตใช้พื้นที่ในการแสดงมุมมองและความเห็นส่วนตัว ในประเด็นเรื่องการใช้งานบอร์ดและการดูแลบอร์ดครับ

คือผมข้องใจกับการพิจารณาและปฏิบัติของ Admin มากๆ ครับ
- ไอดีผม(ไม่ใช่ไอดีนี้) โพสต์เพียงแค่สองโพสต์ แต่รีบอัพรูปประกอบเข้าไปในกระทู้เร็วๆ ติดกัน(1 คอมเมนท์ต่อ 1 รูป ติดกัน 4-6 คอมเมนท์) ผลคือโดนแบน (เลยต้องสร้างไอดีใหม่นี้) เมื่อสอบถาม กลับบอกว่า การใช้งานเข้าข่าย Spam แต่ไอดีอื่นๆ ทั้งขายของจับฉ่าย (ยาปลูกผม, กระเป๋าปืน, ตู้แช่, เครื่องปั่น, อื่นๆ) ขายแอลกอฮอล ขายบุหรี่ หรือบางไอดีโพสต์เป็นชุดติดๆ กัน แต่ไม่โดนแบน ยังเห็นกระทู้ยาวนาน และไอดีเดิมๆ ทุกวันนี้

ฝากให้พิจารณาด้วยนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

14/01/2016 21:29:09
4,282
สวัสดีครับ ผมเป็นแอดมินของเว็บนี้เองจ้าๆๆๆ

กรณีที่จะมีการลบก็ต่อเมื่อสินค้านั้นเข้าข่ายไม่เหมาะสม หรือเป็นสินค้าหิ้ว สินค้าหนีภาษี และจะมีการแจ้งมาจากสมาชิกเว็บให้ลบออก ซึ่งจะมีหลายๆท่านที่โพสขายสินค้าเป็นล่ำเป็นสัน และปั๊มกระทู้บ่อยๆ สมาชิกก็จะแจ้งลบเข้ามาครับ

ส่วนสินค้าอื่นๆถ้าหากไม่ใช่เข้าข่ายขายเป็นล่ำเป็นสัน ขายเพียงชิ้นสองชิ้น อันนี้ไม่ผิดครับ แต่ส่วนที่ยังไม่ได้ลบออกนันเป็นเพราะว่าไม่มีคนแจ้งมา และผมเองไม่ได้เข้าไปตรวจสอบด้วยตัวเองตลอด และปัจจุบันก็จะเข้าข่ายอะลุ้มอะล่วยกันอยู่ครับ

ในเว็บบอร์ดใหม่ที่จะเสร็จในอีกไม่นาน กติกาคร่าวๆๆน่าจะเป็นแบบนี้ครับ

- ขายสินค้ามือสอง ของตัวเอง จะเป็นอะไรก็ได้ไม่ว่ากัน แต่ผมอาจจะแยกห้องสินค้าอื่นๆออกให้
- ท่านที่ต้องการใช้เว็บบอร์ดเพื่อขายสินค้าเป็นเรื่องเป็นราว ผมขออนุญาตเก็บค่าพื้นที่เข้าการกุศลครับ
- ของผิดกฏหมาย ของไม่เหมาะสม ของหิ้ว ขออนุญาตลบออกครับ

สรุปคือ ท่านที่ต้องการขายสินค้าเป็นเรื่องเป็นราว ต้องซื้อแบนเนอร์การกุศลทุกคนครับ เพราะอย่างน้อยเราใช้พื้นที่ร่วมกันต้องแบ่งๆกันใช้ครับ ใครใช้ทรัพยกรมากกว่าผมว่าซื้อเป็นแบนเนอร์ให้เรียบร้อย ผมเชื่อว่าสมาชิกทุกคนเห็นด้วยและอุดหนุนแน่นอนจ้าๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

olly.stuff

14/01/2016 22:26:41
0
เรียนชี้แจงด้วยความเคารพครับ

กรณีที่ผมโดน ผมลงสองกระทู้ กระทู้ละหนึ่งชิ้นเท่านั้น และเป็นของเกี่ยวกับ Gadget โดยตรง(หูฟัง) รูปที่ทำการอัพเข้าไป ก็คือรูปสินค้าแต่ละมุม >> สรุปคือ สองกระทู้ สินค้าสองชิ้น(กระทู้ละชิ้น) รูปอัพเข้าช่องคอมเมนท์ก็คือแต่ละมุมของรูปสินค้าที่ใช้เป็นรูปประกอบ แต่โดนตอบกลับมาว่า "Spam"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

14/01/2016 22:45:18
4,282
ยังไงลองส่งข้อความที่ได้รับหรือข้อความรูปภาพที่โพส(ถ้ายังมี) ให้ผมทางเมล์ก็ได้ครับ mass_screen@hotmail.com

ผมเองไม่เคยตอบกลับใครว่า Spam เลยจริงๆครับ เลยไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไร ยังไงขอให้ผมดูนิดนึงและตรวจหาสาเหตุก่อนนะครับ^^

ผมอ่านแล้วก็งงเหมือนกันครับ ถ้ามีความผิดพลาดจากระบบผมต้องขออภัยจริงๆๆ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

SirisexnewTA

14/01/2016 22:57:33
387
อย่างงี้เว็บใหม่ต้องรีบมาเร็วๆแล้วครับเฮีย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ชื่นชมเฮียครับ

15/01/2016 01:16:26
ขอชื่นชมเฮียใจกว้างมากๆ ให้คนอื่นใช้พื่นที่แล้วยังต้องมาคอยดูแลอย่างดี ชื่นชมในน้ำใจเฮียมากๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

olly.stuff

15/01/2016 07:43:18
0
ไม่เป็นไรครับผม ผมแจ้งให้ทราบเฉยๆ เพราะตอนนี้ก็ใช้ไอดีใหม่แล้ว

จุดประสงค์หลักของผมคือ อยากให้ทราบเรื่องความเปลี่ยนไปของบอร์ดที่มีผู้ใช้งานแบบพ่อค้าและร้านค้า จริงจังมากและเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็ว รวมทั้งของที่ลงขายก็เริ่มจะไม่ปกติขึ้นเรื่อยๆ (เหล้า, บุหรี่, กางเกง, เสื้อ, น้ำหอม, ยาปลูกผม, กระเป๋าปืน, ตุ๊กตา, อื่นๆ) ซึ่งแจ้งลบไปเยอะและบ่อยมากแล้ว แต่ก็ยังคงมีอยู่ทั้งกระทู้และไอดี ซ้ำยังโพสต์กระทู้เพิ่มขึ้นทุกวัน

ขอบคุณครับ หวังว่าเว็บไซต์ใหม่จะเข้ามาจัดระเบียบและช่วยแก้ปัญหาได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แชร์ความเห็นส่วนตัว การใช้งานบอร์ด(สมาชิก) และการดูแลบอร์ด(แอดมิน)"