Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำลำโพงเสียงกลางราคาไม่แพงหน่อยครับผม

UltraPix

13/01/2016 13:55:03
545
ใช้กับลำโพงประกอบเป็นชุดลำโพงที่จัดเองน่ะครับ คือมี subwoofer และ tweeter แล้วครับ

ส่วนเสียงกลางใช้ลำโพง Deccon DC-S620 ( 6.5 นิ้ว 200W ) แล้วอีกข้างนึงเสียครับ หาซื้อรุ่นนี้ก็ไม่มีขายแล้ว

ผมชอบเสียงกลางอิ่ม ๆ มีมวลหนักแน่นใช้ได้ เสียงร้องพุ่งหน่อย รายละเอียดดี เสียงร้องหวาน ฟังเพลงพวกแนว vocal กับ R&B ครับ อยากได้ที่อิมเมจดี โฟกัสแม่น ไดนามิกดี ๆ ครับ แนวเสียงมีคลาสหน่อย ไม่เอาแบบลำโพงงานวัดนะครับ 5555

ราคาคิดว่าถ้าคู่ละไม่เกิน 1200 บาทจะโอเคมากครับ หรือมากกว่าหน่อย ๆ ก็ได้ครับ ขอขนาด 6.5 นิ้วนะครับ

(ที่ต้องการราคาระดับนี้คือผมไม่ได้ฟังแบบจริงจังสุด ๆ เท่าไหร่นะครับ ปกติฟังหูฟังอยู่แล้ว แต่เผื่ออยากฟังลำโพงบางทีครับ)

ขอบคุณมาก ๆ ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำลำโพงเสียงกลางราคาไม่แพงหน่อยครับผม"