Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอปรึกษาเรื่องหูฟังเเบบ Full Size สำหรับเล่นเกมส์ + ดูหนัง เเละเน้นฟังเพลงครับ

poonz

13/01/2016 10:13:36
ขอคำปรึกษาเรื่องหูฟังสำหรับเน้นเล่นเกมส์เเละดูหนัง เเละเน้นฟังเพลงเป็นหลักครรับ ตั้งใจจะซื้อเเยกไว้ 2 ตัวเลยครับ หรือถ้ามีตัวไหนที่สามารถใช้ เล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง รวมๆกันได้ก็ขอคำเเนะนำด้วยนะครับ
เเนวเกมส์ที่ผมเล่น คือ FPS ,adventure open world,เกมส์กีฬาพวก PES 2016
หนังที่ดูส่วนมากก็ Action ครับ เเนวเพลงที่ฟังก็ประมาณ maroon 5 , one replubic ครับ
เเละตัวที่ผมเลือกมาก่อนเเล้วคือ

1.Roccat Kave 5.1 ไว้เล่นเกมส์+ดูหนังครับ สำหรับต่อกับคอม บอร์ดผมใช้ asus x99 pro ไม่ได้ติด sound card เเละ amp เพิ่มครับ ต่อฟังกับออนบอร์ดเลยครับ
2.Ultrasone HFI 580 สำหรับฟังเพลงครับ การใช้งานก็เสียบกับ ipad air 2 , smart phone ต่างๆครับ หรือถ้าเอามาใช้กับเล่นเกมส์ด้วยพอได้ไหมครับ ดูรีวิวจากทางเว็บเเละหลายๆท่านเเนะนำรุ่นนี้กันเยอะครับ
3.เมื่อวานไปลองฟัง หูฟัง Kington Hyper X cloud 2 มา เสียงก็โอเคครับพอใจกับเสียงที่ลองฟังราคาก็ไม่เเพงมาก น่าสนไหมครับ น้ำหนักก็ไม่มากถ้าซื้อมาไว้เอาไปฟังตอนเดินทางนี่โอเคไหมครับ

ตั้งงบไว้ อย่างละ ประมาณ 7000 ครับ ถ้ามีรุ่นอื่นๆเเนะนำก็ขอคำเเนะนำด้วยนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"ขอปรึกษาเรื่องหูฟังเเบบ Full Size สำหรับเล่นเกมส์ + ดูหนัง เเละเน้นฟังเพลงครับ"