Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

kedfun

12/01/2016 21:16:06
0
เนื่องด้วยช่วงเดือนที่แล้วเงินเดือนออกมาเยอะ เลยมีความคิดอยากได้หูฟังดีๆสักตัวไว้ฟังเพลงเวลาว่างๆครับ ตอนแรกก็อยากได้แบบ in-ear ทั่วๆไป ตัวเก่าเคยใช้ a-jays three มีช่วงนี้มันเสียงดังข้างเดียวเลยเก็บไว้ดีจนหาย เลยอยากหาใหม่ราคาไม่เกินเดิมคือ สามพันบาทไทยถ้วน อ่านๆในเวปมั่นคงเจอแต่ตัวราคาปวดกระเป๋าตังผม -_-' เข้าเวปเจอลดราคาเลยจัดมาเลยครับ AUSDOM M08, KZ ZN1, KZ ED9, VJJB V1 ครับสบายตัว แต่ต้องรอของหน่อย ระหว่างรอรัฐบาลลดภาษีให้เดินไป Power buy วู่วามครับซื้อไอ้

[/url] นี่มา ตอนนี้ให้น้องไปล่ะ

เข้าเรื่องครับ พอดีวันนี้ของมาส่งเลยเอามาแกะกล่องให้เพื่อนๆดูกันน่ะครับ เนื่องจากอาจจะเป็นยี่ห้อประหลาด ผมก็ไม่รู้จัก
หน้าตากล่อง

ข้างใน (เองคอดูหน่อยน่ะครับ ไม่รู้หมุนรูปยังไง ขออภัยจริงๆครับ)

เนื่องจากไม่ใช่คนหูเทพมากนัก เรื่องของเสียงหรือความรู้เรื่องพวกนี้ก็ไม่มีน่ะครับ
จากการใช้งานแบบเสียบสาย (มันเป็นหูฟัง Bluetooth) เปิดจาก Youtube 1080p เสียงก็ใสดีน่ะครับ เบสมาแบบหน้าสั่น(เกินไป แต่มันรู้สึกแก้มสั่นๆจริงน่ะครับ) มาแบบไม่ค่อยบวมฟังรู้เรื่อง แต่ยังไม่ถึงกระแทกขี้หูไหลน่ะครับ
ลองฟังเพลง against all odds แบบ lossless ก็ได้ Feel ดีแต่มันรู้สึกยังไม่สุดน่ะครับเหมือนแบบยังได้ยินในหูยังไม่ได้ feel แบบมายืนร้องข้างหน้า เลยลองเปลี่ยนไปฟัง Far East Movement เพลง Dirty Bass อันนี้โอเคเลยครับ ทำให้รู้สึกได้เลยว่าเหมือนมันโยนเสียงเพลงจากซ้ายไปขวาเสียงผ่านหน้าเราไปเลย
เลยคิดว่าไอ้นี่อาจจะเหมาะกับการฟังเพลงแบบ ตื๊ดๆ

ปล. Mode Bluetooth ลองแล้ว ไม่เวิรค์มันมีเสียง ซ่าๆแทรก เสียบสายเสียงใสเลย

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

kedfun

12/01/2016 21:17:53
0
ลืมบอกไปครับ
มันโฆษณาว่าเป็นหูฟังแบบ Over-Ear แต่ได้มาแล้วมัน ON-Ear ใช้สักใกล้ๆ ชั่วโมงหูก็เริ่มล้าล่ะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แกะกล่อง AUSDOM M08"