Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำเเนะนำเรื่องหูฟังครับ

ae1072

10/01/2016 23:07:23
0
พอดีผมอยากได้หูฟังอันนึงไว้ติดตัว เเต่บังเอิญไปชอบ Grado rs1 thailand limited edition เข้าเพราะชอบรูปลักษณ์_ายนอก โดยไม่รู้ว่าเสียงเค้าดีเเค่ๆไหน ครับขอคำเเนะนำว่าเวลาเราจะซื้อหูฟังลักษณะนี้เราควรจะต้องเตรียมอะไรบ้าง เช่นเราต้องหา dap ไหม หรือเราเอาต่อกับไอโฟนเราก็เล่นได้ครับ บลา บลา บลา รบกวนขอคำเเนะนำหน่อยนะครับ เเล้วเสียดายโปรเฮียหมดเวลาวันนี้เลยว่าจะตัดสินใจไปซื้อพรุ่งนี้เลย เสียดายไม่ทัน ปล ใช้เอาไว้ติดตัวเดินทางไปต่างประเทศบ่อยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

yamano

10/01/2016 23:25:21
271
อันดับแรกเตรียม มาม่าไว้เยอะๆครับ

ส่วนเรื่องเดี๋ยวมีคนมาแนะนำแน่นอนครับ

ชอบเหมือนกันเลย ชอบมาก rs1 นี่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Theeranai

10/01/2016 23:54:16
28
Grade ไม่เหมาะใส่เดินทางฮะ เพราะสายยาว ใหญ่ เป็นหูแบบ open คือเสียงลอดรบกวนคนอื่น เหมาะเอาไว้ฟังอยู่กะบ้านฮะ ระหว่างนี้ก็ลองอ่านรีวิวไปก่อนฮะ แต่จะซื้อเลยก็ไม่ว่ากันเพราะ RS1 ก็ให้เสียงที่ดี เหมะกับเพลงร็อค รุกเร้า รุ่นพิเศษยิ่งน่าเก็บฮะ ซื้อก่อนแล้วศึกษาทีหลังได้ฮะ รุ่นนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

BlackPhoenix

11/01/2016 00:10:38
71
GRADO เป็นหูแบบ open (เสียงลอดผ่านเข้าออกได้) ไม่เหมาะกับการพกพาหรือเดินทางครับ แต่ถ้าชอบเสียงกราโด้เค้าก็มีแบบ INEAR ด้วย ขับง่าย ต่อตรงโทรศัพท์ขับออกสบายๆ พกพาง่ายครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เชื่อผมผมเรียนมาฮะ

11/01/2016 07:33:50
เสียงดีพอๆกับหน้าตาฮะ ถ้าชอบการสะสมซื้อเก็บไว้คุ้มฮะ แค่กล่องไม้ก็คุ้มแล้วฮะ แต่ถ้าฟังอย่างเดียว ซื้อตัวธรรมดาลดมาหมื่นนึงฮะ

เสียงรุ่นใหม่นี่ฟังง่ายๆมากฮะ แถมรุ่นลิมิเต็ดยังรู้สึกเขาจูน ให้ฟังลื่นหูกว่าตัวธรรมดาด้วย เสียบปุ๊ปก็ฟังได้เลย ผิดกับรุ่นเก่าๆ กว่าจะลดสากเสี้ยน ลดเสียงแหลมเสียดหู ต้องใช้เวลาเบิร์นพอสมควร

สิ่งที่เตรียมอันดับแรก คือเงิน สองไฟล์เพลงดีๆ สามเครื่องเล่นดีๆ ข้อแรกขาดไม่ได้เลย แต่ข้อสองสามค่อยๆตามมาทีหลังได้ฮะ

ตัวลิมิเต็ดใหญ่ก็จริงแต่ไม่ยาวเท่าไหร่ฮะ เมื่อเทียบกับสายรุ่นทั่วไป
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ae1072

11/01/2016 07:59:04
0
ขอบคุณมากๆครับ อย่างเเรกที่ชอบกราโด้เพราะ งานเเฮนเมดนี่หล่ะครับ เเต่เรื่องอื่นคงต้องลองดูอีกที ขอบคุณมากๆเลยครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำเเนะนำเรื่องหูฟังครับ"