Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Hollow

10/01/2016 23:07:22
เนื่องจากเครื่องพ่อผมเมมจะเต็มแล้วครับ พบว่าไลน์กินพื้นที่ไป 6 Gb อยากจะลบ
แต่กลัว chart history จะหายไป เห็นมีปุ่นนึงเขียนว่า clear cache ของline
จาก setting อ่ะครับ พ่อใช้ iphone ครับ
ไม่ทราบว่ากดอันนี้
1.จะเคลียร์พื้นที่ได้และ chat จะหายไหมครับ
2.ถ้า chat ไม่หาย ยังกดไล่ดูรูปเดิมๆที่เพื่อนเคยส่งมาได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

paopy2iiam

10/01/2016 23:29:26
2
1. หาย
2. ที่พื้นที่เต็มมาจากการสะสมประวัติการแชทต่างๆ
ควร clear chat history บ้าง ตามไลน์กลุ่ม มันมาจากข้อความ รูปภาพที่ส่ง
แล้วก็สติ๊กเกอร์ไหนหมดอายุแล้ว ก็ลบๆไปด้วยครับ

พวกFB Twitter Ig นี้ด้วยครับ มันจะสะสมcacheอยู่ วิธีแก้ ลบ และ installใหม่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Hollow

11/01/2016 12:52:02
ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
"clear cache ใน line"