Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

computer to DAC ปัจจุบันเชื่อต่อแบบไหนคุณภาพดีสุดครับ

Hsung

10/01/2016 19:35:26
346
MB computer ที่มี digital output 3 ตัว คือ Optic Coax USB

ช่องทางไหน ให้เสียงที่ดีกว่ากันครับ และช่องทางไหน เรื่องมากเรื่องสายสัญญาณครับ

ปล. USB DAC ผมใช้ Amanero ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

10/01/2016 22:33:35
4,283
ถ้าเป็นเมื่อหลายปีก่อน ผมต้องบอกว่าช่อง Coax ครับพี่ แต่พอมาถึงชั่วโมงนี้ ผมว่า USB คือช่องที่ดีที่สุดและน่าจะได้รับความนิยมมากที่สุด และมีอุปกรณ์รองรับมากสุด รวมถึงช่อง USB เป็นช่องเมนหลักของ DAC ทุกตัวไปแล้ว

และช่องที่เรื่องมากที่สุด ผมก็ว่าเจ้าช่อง USB นี่ล่ะครับ เพราะ optic นั้นเท่าที่เคยลองๆมา ฟังแทบไม่ออก ส่วน coax นั้นคล้ายกัน ฟังออกมากกว่า แต่ยังไงก็ยังแพ้สาย USB ที่มีความแตกต่างที่มากกว่า ทั้งในเรื่องราคาและแนวเสียงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

11/01/2016 00:22:37
573
ปัจจุบันนี้คงเป็น USB แล้วครับ เพราะว่า Bandwidth มันกว้างมากๆ และเป็นที่นิยมในการออกแบบครับ
ซ่งแต่ละค่ายก็พยายามพัฒนาเสียงของ USB Interface ให้ Jitter ต่ำ และให้เสียงออกมาดีที่สุด
แต่เราต้องมีการ Setting ค่า Protocol Audio Out ของคอม แล้วก็การจัดการ OS ให้ดีๆด้วยครับ
ซึ่งถ้าการใช้ Windows โปรแกรม Fidelizer ของตานนท์ ถือว่าได้ผลดีมากๆๆเลยจ้าา
หยิกหู 0
แจกหู 0
"computer to DAC ปัจจุบันเชื่อต่อแบบไหนคุณภาพดีสุดครับ"