Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำ Dac/amp หรือ Amp จับคู่กับเซต Westone um pro 10 กับ Sony A25 ครับผม

chinachot00

07/01/2016 19:43:51
0
ขอครับแนะนำหน่อยครับ ผมเป็นมือใหม่คับ ตอนนี้เหมือนจะได้คู่กันแล้ว Westone um pro 10 กับ A25 ตอนนี้กำลังมองหา Dac/amp หรือ amp เพียวๆ เป็นแบบ พกพามาใช้ กับเช็ตนี้ มีวิธีเลือกสรร หรือ มีท่านใดพอแนะนำได้รึเปล่า ครับ ฟัง over all ครับ ส่วนใหญ่จะหนักไป ทาง Rock pop ซะส่วนใหญ่
คือ ถ้าเป็น Dac/amp เลยผมจะต่อกับโน๊ตบุ๊คด้วยคับ ส่วนตัวก็นั่งฟังเพลงผ่านโน็ตบุ๊ตด้วย ขอคับแนะนำด้วย ขอบคุณครับ
ถ้าอยากได้แนวเสียงที่ผม ชอบจากเซ็ตนี้เดียวมาบอกนะคับขอนั่งฟังนึกดูอีกซักหน่อย เหมือนหูยังไม่พ้นเบิร์นด้วย
งบไม่เกิน 4000 ครับ มือ 1 มือ 2 ได้หมดครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

paopy2iiam

07/01/2016 20:01:45
2
ผมว่ามือใหม่ต้องดูสักพักก่อนครับ
A25 อีกหนึ่งจุดเด่นคือเล็ก บางเบา พกพาง่ายสะดวก
เกรงว่าเสียบdac/ampคุณอาจจะหงุดหงิดเรื่องการพกพา การจัดเก็บ
ยิ่งsonyถ้าเสียบLine out โดยใช้Dock sony to mini แล้ว จะยิ่งดึงเสียงของwmออกมาดียิ่งขึ้น
แต่ถ้าคันจริงก็ลองดู Cozoy / Calyx / Fiio E12A
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

chinachot00

07/01/2016 20:08:32
0
งั้นผมขอคำแนะนำคุณ @paopy2iiam เพิ่มเติมอีกนิดหน่อยคับว่า A25 นี้ควรเล่น แค่ Ampอย่างเดียว หรือ Dac/amp
ไปเลยคับ ไว้ผมมีตังค่อยซื้อ Dac/amp มาเพิ่มโน๊ต บุ๊คเลยก็ได้ครับ จะได้ตัดเรื่อง ความวุ่นวาย ออกไป ไหนจะต้องแยกไปต่อ player ต่อโน๊ตบุ๊ต สู้ ซื้อคนละตัวเลยจะเว่อกกว่าปะคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

paopy2iiam

07/01/2016 21:22:52
2
ผมลืมไปว่ามีเจ้า Fiio Q1 อีก
ลองดูครับ จัดdac/ampเลย
เพราะฟังกับA25ก็ได้ จะเสียบคอมฟังก็ไร้ปัญหา
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำ Dac/amp หรือ Amp จับคู่กับเซต Westone um pro 10 กับ Sony A25 ครับผม"