Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

[นอกเรื่อง] ถามเรื่องที่ครอบหูลดเสียงหน่อยครับ

Yoshi

04/01/2016 00:47:18
สวัสดีครับ คือตอนนี้ผมประสบปัญหาแชร์หอพักกับรูมเมทแล้วบางทีเวลามีเพื่อนๆมาปาร์ตี้ที่ห้องแล้วเสียงดัง ผมก็รู้สึกรำคาญหน่อยๆ ทีนี้เลยอยากจะมองหาที่ครอบหูลดเสียง พอจะมีใครทราบไหมว่าที่ครอบหูลดเสียง (เช่น Peltor Optime 95 H6F/V) นี่มันมีประสิทธิภาพมากแค่ไหนในการบล็อคเสียงคนคุยกัน เสียงกีต้า เสียงเพลงและอื่นๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

04/01/2016 19:36:54
1,057
ปกติเเล้วสามารถซื้อแบบที่เป็นจุกโฟมบล็อคเสียงภายนอก ได้ที่ร้านขายยาเลยครับ
ซึ่งสามารถป้องกันเสียงอึกอึกภายนอกได้ดีมากๆในระดับน่าพอใจเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

04/01/2016 21:05:30
4,283

ทุกวันนี้ผมก็ใช้พวกจุกอุดหูนอนครับ 555 คือผมเป็นพวกประหลาดมาก คือก่อนนอนต้องใส่หูฟังแล้วเปิดเพลงฟังจนหลับไปเลย แต่พอตอนเช้าถ้ารู้สึกตัวตื่น เนื่องจากได้ยินเสียงรถ เสียงก๊อกแก๊กรบกวน ผมจะคว้าจุกอุดหูที่ใช้ลดเสียงมาเสียบทันที จะทำให้หลับต่อได้อีกยาวเลยครับ

ซื้อที่โฮมโปรได้เลย อันละ 20 บาท พวกครอบหัวใหญ่ๆ อัตราการลดเสียงก็ทำได้แค่พอๆๆกัน ไม่ได้ดีกว่าหรอกครับ

แต่ปัญหาจริงๆคือเรื่องการแชร์ห้องพักนี่ล่ะครับ การไปใส่จุกอุดหู มันเหมือนการแสดงออกว่าเรารำคาญ ซึ่งผมว่ามันจะกระทบต่อระดับความสัมพันธ์ซึ่งกันและกัน ทางที่ดีเราเออออห่อหมกตามน้ำไปด้วย หรือปาร์ตี้ไปด้วยซะเลยก็ไม่เลว หรือวิธีที่ดีกว่าคืออาจจะเดินหลบออกมา(ในบางครั้ง)

สิ่งที่ดีที่สุดคือการปรับตัวให้เข้ากับสภาพแวดล้อมน่าจะดีที่สุดครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"[นอกเรื่อง] ถามเรื่องที่ครอบหูลดเสียงหน่อยครับ"