Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

การโฟกัสผมรวนทำไงดีครับ T T

gapboy_

28/12/2015 17:45:08
0
ก่อนหน้านี้ผมได้หูฟังมาใหม่ ใช้ไปได้ไม่นาน ก็รู้สึกว่าข้างขวามันดังกว่าข้างซ้าย มีอยู่คืนนึงผมเลยตั้งใจฟังอย่างเต็มที่
ว่ามันดังกว่าจริงไหม หูฟัง 3 ตัว Source 3 อัน คือฟังยังไง ขวามันก็ดังกว่าซ้าย ผมเลยเอาเข้าไปเคลมที่ร้านก็บริการ
ดีมาก มันดังกว่าจริงครับ เลยแคลมตัวใหม่มา ผมก็ลองนั่งฟังปรากฏว่ายังรู้สึกคนร้องเบี้ยวมาทางขวาอยู่ ก็เช็คกันปรากฏว่า คราวนี้มันเป็นที่ผมแล้วครับ

จากคืนนั้นที่เพ่งสมาธิว่าหูฟังอันเก่ามันมีปัญหาจริงไหม กลายเป็นตอนนี้โฟกัสผมมันเบี้ยวไปเลย หูฟังกี่ตัวเป็นหมดเลย
ต้องหลับตาแล้วเพ่งแรงๆเลยถึงจะรู้สึกว่านักร้องมันอยู่ตรงกลาง ถ้าฟังปกติมันจะรู้สึกรวนๆ คนร้องเหมือนจะอยู่กลางมั้ง
ขวามั้ง

ไม่รู้ผมจะอธิบายเข้าใจไหม ^^" อาการคล้ายๆกับเวลาเราว่ายน้ำนานๆแล้วตอนนอนยังรู้สึกเหมือนตัวเราลอยในน้ำ
ประมาณนั้นอะครับ เป็นมาสามวันและไม่หาย ฟังแล้วต้องเพ่งเหนื่อยมากไม่รุ้ทำไงดี

เพื่อพี่ๆจะพอมีทางแก้ ^^
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

physolism

28/12/2015 17:57:54
0
หยุดใช้หูฟังซะพักครับ ผมก็เคยเป็น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Draco

28/12/2015 17:59:26
424
สลับหูฟังซ้ายขวาเป็นไหมคับ บางเพลงมันก็เป็นที่การบันทึกนะคับ

ผมโฟกัสเบี้ยวเหมือนกัน เพราะหูผมได้ยินไม่เท่ากันคับ สังเกตุได้จากเวลาคุยโทรศัพท์ พอสลับข้างคุยรู้เลยว่าหูได้ยินไม่เท่ากัน ที่ได้ยินบ่อยๆ ปัญหานี้หลายๆคนเป็นเพราะขี้หูอุดตันไปข้างนึง ลองเช็คดูคับ ถ้าไม่ใช่แล้วทนไม่ได้ก็ปรับ Balance ใน player น่าจะง่ายสุด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

gapboy_

29/12/2015 10:41:48
0
ขอบคุณพี่ทั้งสองมากครับ

ผมว่าผมเจอและ หัวผมมันเบี้ยวววว ไม่น่าว่าทำไม akg701 , philip x2 มันต้องออกแบบ แบบนั้น ต้องนี้ดีขึ้นแล้วครับ แต่ยังแอบหลอนๆอีกหน่อย ^^"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

themiumhhh

29/12/2015 11:12:43
1
ผมเป็นเหมือนกันครับ ถ้าใช้ fz ผมต้องปรับให้เอียงไปด้านหน้านิดหนึ่ง

ถ้าใส่กลางหัวพอดี เสียงจะเอียงขวา - -
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เอก บางแค

05/01/2016 02:24:53
0
หัดเคลียร์หูครับ

ช่วยได้
หยิกหู 0
แจกหู 0