Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามคนใช้ โทรศัพท์ vivo หน่อยครับเกี่ยวกับ music player

คนใช้ vivo

26/12/2015 11:45:37
พอดีผมใช้ vivo xshot อยู่ ใช้ โปรแกรมเล่นเพลงเดิมๆ มีปัญหาขัดใจตรงที่เวลา เข้าเล่นเพลงใหม่มัน fade เสียงไป 1 วิ ทำให้ฟังเพลงไม่ต่อเนื่อง

อยากรู้ว่าถ้าเป็น vivo รุ่นใหม่ๆ ปัญหานี้หมดไปรึยังอะครับ หรือว่ายังมีอยู่ พอดีสนใจมองๆ รุ่นใหม่พวก x5 หรือไม่ข้ามไปรอเล่น x6 อะครับ ช่วยตอบหน่อยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

testtest

26/12/2015 13:09:24
imusic ใน vivo x5max ก็เป็นแบบนี้เหมือนกันครับ ผมเลี่ยงไปใช้แอปอื่นเล่นเพลงครับ ที่สามารถรองรับโหมด hi-fi ของ vivo คือพวก poweramp และ n7player ครับ สามารถตั้งค่าเป็นเล่นโดยไม่ต้องเฟทอิน-เอ้าท์ น่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

คนใช้ vivo

26/12/2015 13:56:46
ขอบคุณครับ ผมชอบเสียงแอฟเดิมๆของมันนะครับ คือ impact ดีเสียงกระจ่างชัดดังดี พอไปใช้ poweramp มันดูเสียงนิ่มๆ ไปหน่อย พอไปใช้ neutron ก็ดันไม่รองรับระบบ hifi ซะอีก น่าจะมี version support vivo hifi มั่งนะ 55
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

artpiggo

26/12/2015 16:35:57
15
ผมใช้วิธีเปิดไฟล์เงียบใน music app มันครับ แล้วเล่นเพลงผ่าน neutron มันจะเหมือนหลอกเครื่องให้ activate hifi
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

testtest

26/12/2015 17:48:31
โว้วไอเดียท่านนี้เข้าท่าแห้ะ
น่าเอาไปลองทำดูบ้าง ขอบคุณครับ
แต่น่าจะสูบทั้งแรมสูบทั้งแบตพอสมควรเลยนะครับ เพราะเปิดเล่นทั้ง2แอปพร้อมกัน แต่ถ้าช้าตแบตไปฟังไปไม่น่ามีปัญหา

แอปที่นอกเหนือจาก imusic ที่ support ระบบ hi-fi ของ vivo เท่าที่ผมพยายมหาลอง ก็มีแค่ poweramp และ n7player อ่ะครับ นอกเหนือจากนั้น มีใครพอรู้ว่ามีแอปอื่นๆอีกที่ support ระบบ hi-fi ของ vivo ช่วยๆแจ้งมาด้วยนะครับ จะได้ลองๆหลายๆแบบ มีตัวเลือกมากขึ้น
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

artpiggo

26/12/2015 20:14:53
15
ผมเปลี่ยนมือถือมานานแล้วครับ เพราะเรื่อง hifi มันไม่ค่อยครอบคลุม

ผมเลยไปซบ Letv แทน อันนี้ hifi ทุกแอปครับ

แต่เครื่องต่อไปว่าจะลอง meizu ด้วยเพราะเพิ่มเมมได้ + มีวิธี activate hifi ได้ทุกแอป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

testtest

26/12/2015 21:04:41
ครับเมื่อกี้ไปลองใช้วิธีเอาไฟล์เสียงแบบ เงียบๆไปให้ imusic เล่น
แล้วเปิด neutron (ต้องขืนๆกดให้เล่นมันสักรอบน่ะครับ) ก็ฟังโอเค

ส่วนจะลองกับพวกแอป onkyo นี่ไม่ได้เลยครับ กด play ใน imusic
เพื่อให้มันเล่นไฟล์เสียงเงียบจะได้ active ระบบ hi-fi แล้วมากด play ใน
แอป onkyo ทีนี้ เจ้า imusic ก็หยุดเล่น มันจะบังคับให้แอปเล่นเพลง อย่างละแอปครับ
ลองหลายๆแอป musicplayer หลายๆเจ้าแล้วทำไม่ได้ มีแต่ neutron
ที่ขืนมันให้เล่นเพลงไปพร้อมๆกันกับ imusic เพื่อจะได้ฟังเสียงระบบ hi-fi ของ vivo
โอย ยากลำบาก ฮะๆ เลยกลับไปฟังกับ n7player เหมือนเดิมครับ

ต่อไปคงไปเหล่ๆดู DAP+android น่าจะสะดวกกว่านะครับสำหรับผม พอละ มือถือฟังเพลง หายี่เห้อที่มันให้ dac ดีๆนี่ยากมาก
หยิกหู 0
"สอบถามคนใช้ โทรศัพท์ vivo หน่อยครับเกี่ยวกับ music player"