Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอสอบถามเรื่อง Maxian Harddisk Player MP-02-OTG

jackiechan

15/06/2007 12:01:24

ขอรบกวนสอบถามผ่านกระทู้หน่อยครับ ไม่ทราบว่าเฮียมั่นคงและเพื่อนๆนั้นเคยเห็นตัวนี้หรือเปล่าครับ พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดไม่มีโอกาสได้ไปพันธุ์ทิพย์เลยไม่ทราบว่ามีขายหรือเปล่า และร้านไหนที่นำมาจำหน่ายครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

jackiechan

15/06/2007 12:02:47
Maxian Harddisk Player MP-02-OTG
  ฮาร์ดดิสก์เพลเยอร์ ไม่เพียงแต่ จะเป็นฮาร์ดดิสก์ธรรมดาที่บันทึกข้อมูลได้อย่างเดียว แต่จับมารวมกับเครื่องเล่นมีเดียเพลเยอร์ให้กลายมาเป็นเครื่องเล่นโฮมเธียเตอร์ ในเครื่องเดียวกันอย่างมีประสิทธิภาพ

ตัวกล่องทำมาจากอะลูมิเนียม รูปร่างจะเหมือนหนังสือเล่มหนาๆ เล่มหนึ่ง ไม่ใหญ่มาก คล้ายหนังสือ คำภีร์อะไรสักอย่าง จึงให้ฉายามันว่า คำภีร์มัลติมีเดียŽ ฝาด้านบนสามารถเปิดออกได้สำหรับติดตั้งฮาร์ดดิสก์แบบ 3.5 นิ้ว ใส่ได้สูงสุดถึง 250 GB แต่เปิดยาก

พอสมควร ใช้ USB 2.0 ในการเชื่อมโยงกับคอมพิวเตอร์ และกล้องดิจิตอล สำหรับการถ่ายโอนข้อมูลมาไว้ในฮาร์ดดิสก์ ส่วนช่องเอาต์พุต ก็จะมี VGA,S-VDO และ VDO (RCA) ไว้สำหรับต่อกับมอนิเตอร์หรือโทรทัศน์ได้เลย ทางด้านเสียงมีให้เลือกทั้งแบบสเตอริโอ (RCA) ทั่วๆ ไปและ 5.1 แชนแนล แบบออพติคอล มีช่อง Mic สำหรับคาราโอเกะให้มาอีกด้วย

ส่วนการสนับสนุนไฟล์ฟอร์-แมตนั้นมีมากมาย อาทิเช่น DivX, MPEG4, MPEG2, MPEG1, XVID, DVD, VCD, S-VCD, MP3, JPEG โดยย้ายไฟล์เอามาใส่ไว้ในเครื่องต่อ เข้ากับจอภาพแล้าสามารถเล่นและดูได้เลย...สบายจริงๆ

การใช้งานก็ง่ายมากเพียงต่อฮาร์ดดิสก์เพลเยอร์เข้ากับคอมพิวเตอร์ จะมีไดรฟ์ของฮาร์ดดิสก์เพลเยอร์ขึ้นมา นำไฟล์ที่ต้องการใส่เข้าไปเครื่องจะทำการก๊อบปี้ไฟล์เข้าไป เมื่อเสร็จเรียบร้อยแล้วนำเครื่องมาต่อเข้ากับมอนิเตอร์หรือทีวี หน้าจอจะแสดงเมนูให้เราเลือก มีรายละเอียดของโฟลเดอร์และไฟล์ต่างๆ ที่อยู่ในเครื่อง อยากดูไฟล์ไหนก็เลือกได้ตามต้องการแต่เครื่องนี้จะใช้รีโมท คอนโทรลเป็นหลัก

ส่วนภาพและเสียงจะคมชัดหรือไม่ขึ้นอยู่กับคุณภาพของไฟล์นั้นๆ ครับ ถ้าอยากได้ภาพและเสียง ที่ดีก็ควรหาไฟล์ที่มีคุณภาพหน่อย

ส่วนที่กลัวกันเรื่องความร้อน นั้นคงเลิกคิดไปได้เลย เพราะจากการทดลองเปิดเล่น เปิดดู ต่อเนื่องกันหลายชั่วโมง ความร้อนอยู่ในขั้นต่ำรู้สึกอุ่นๆ อาจจะเป็นเพราะว่ากล่อง ทำมาจากอลูมิเนียมที่ระบายความร้อน ได้ดี และยังมีพัดลมระบายความร้อนพ่วงมาอีกตัวด้วย

ขอทิ้งท้ายหน่อยนะครับ สิ่งที่น่าเป็นห่วงก็คือ ถ้าทุกอย่างมารวมอยู่ในเครื่องนี้และในอนาคตเครื่องนี้ ราคาถูกลง มีการใช้งานกันมากขึ้น อีก หน่อยแผ่นหนัง แผ่นเพลงยอดคงจะ ตกลงมาอีกเยอะเลยครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

jackiechan

15/06/2007 12:05:11

ขอรบกวนสอบถามผ่านกระทู้ครับ สำหรับเพื่อนๆหรือเฮียที่อยู่พันธุ์ทิพย์และเห็นตัวนี้วางขายอยู่ ไม่ทราบว่าอยู่ร้านไหนครับ พอจะมีเบอร์โทรร้านไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

jackiechan

15/06/2007 12:06:53
กระทู้ที่ผมตั้งไว้ในพันธุ์ทิพย์ครับ แต่อยากจะทราบร้านที่ขายตัวนี้ด้วยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

jackiechan

15/06/2007 12:07:23
ความคิดเห็นที่ : 5

jackiechan

15/06/2007 12:08:27
ขอความช่วยเหลือด้วยครับ สำหรับเพื่อนๆที่ไปเดินพันธุ์ทิพย์บ่อยๆและเคยเห็นตัวนี้วางขายอยู่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

15/06/2007 15:01:54

เย้ ไอ้เครื่องอย่างนี้แหละที่ผมอยากได้ 5555

แต่มันจะให้เสียงดีหรือเปล่านี่ซิ ถ้ามเอามาฟังเพลงอย่างเดียวเลยมันจะดีกว่า ipod ไปได้หรือเปล่าหว่า 5555

เดี๋ยวผมจะลองเช็คดูให้ครับผม 555

อยากได้ อยากได้

555
หยิกหู 0
"ขอสอบถามเรื่อง Maxian Harddisk Player MP-02-OTG"