Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากทราบความแตกต่างของ ULTRASONE PERFORMANCE ทั้ง 3 รุ่น

BlackPhoenix

25/12/2015 17:02:39
71
กำลังหาหูฟังฟูลไซส์ close back การใช้งาน ดู youtube ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม ตามลำดับครับ (ต่อคอมผ่าน MOJO) ตัวเก่าใช้ MDR 1A อยู่แต่ตอนนี้ปล่อยไปแล้ว อยากอัพมาเป็นราคาไม่เกิน 20K หลายคนบอกว่าถ้าเน้นดูหนัง เล่นเกม ฟังเพลง Ultrasone เป็นตัวเลือกอันดับต้นๆ แต่อยู่ ตจว. นานๆ มีโอกาสเข้า กทม. ที เลยยังไม่เคยลองฟังแบรนด์นี้เลย ผมเลยอยากทราบความแตกต่างระหว่าง ULTRASONE PERFORMANCE 840 860 และ 880 ว่าต่างกันอย่างไร แนวเสียง ฯลฯ รบกวนด้วยครับ หรือถ้ามีแบรนด์อื่นแนะนำก็เชิญได้ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

treaksung

25/12/2015 22:45:02
2
ultrasone ดูหนังแจ่มแมวจริงๆ อันนี้คอนเฟิร์ม

ส่วนเรื่องฟังเพลงอันนี้คงแล้วแต่แนวเสียงที่ชอบ

แน่ะนำให้ลองหาฟังดีที่สุด

แต่จากที่เคยผ่าน mdr1a มาก่อน มีโอกาสที่จะชอบ

ultrasone

เมื่อก่อนผมใช้หูพวกเกมส์มิ่ง ดูหนัง เล่นเกมส์ แต่หลังจาก

เปลี่ยนมาใช้ ultrasone นี่ มีความสุขขึ้นแย่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

26/12/2015 13:43:16
1,057
ดูหนัง live concert เล่นเกมส์ต้องยกให้ Ultrasone เลยครับ

ทั้งสามรุ่นนั้นเด้นเรื่องมิติ และการโฟกัสรายละเอียดชิ้นดนตรีมากๆครับ

840 เบสหนักสุด เเต่เวทีเสียงจะเเคบกว่าเพื่อน (แต่ยังถือว่าไม่อึดอัดเท่าไหร่ครับ)

860 โทนเสียงสว่าง และเวทีเสียงกว้าง เบสเก็บตัวเร็ว

880 เหมือนเอา 840 รวมร่างกับ 860 เลยครับ เสียงอยู่ระหว่างสองรุ่นนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากทราบความแตกต่างของ ULTRASONE PERFORMANCE ทั้ง 3 รุ่น"