Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

gatthering

24/12/2015 11:23:50
2
ไม่ทราบว่ามีท่านใด มีในครอบครองบ้างครับ ve6 x1,x2,Xcontrol เท่าที่อ่านๆมาให้เป็นคู่ปรับกับ k10, hm335dw แต่น่าแปลกใจที่คนพูดถึงน้อยมากและไม่ค่อยเป็นที่นิยมเท่าไหร่
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

24/12/2015 18:23:58
15
ไม่เคยลองนะครับ แต่ได้ยินมาว่าจะถนัดแนวเพลงอิเล็กทรอนิกส์ครับ

ปล. ที่ไม่เป็นที่นิยมเพราะราคาแหละครับ แต่ k10 ดีไซน์สวยก็มา justify ราคาได้ ส่วน fitear งานเนี๊ยบสไตล์ญี่ปุ่นและเสียงติดหูคนไทยและขา jpop jrock เลยฮิตกว่ามากครับ ในความเห็นผมนะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tim38416

24/12/2015 21:09:25
2
เท่าที่ลองผมว่าฟังยากไปหน่อยครับ อาจจะเข้าหูยากสำหรับบ้านเรา ต้องตั้งใจฟังซักนิด และข้อเสียอีกอย่างคือราคามันแพงไปหน่อยทั้งๆ ที่ผมว่ามันก็ไม่ได้ดีไปกว่าตัวทอปรุ่นอื่นๆ เลยครับ

แต่ผมก็เล็งๆ ใว้เหมือนกันนะ แต่คงทำแค่ตัว color (x1 หรือ 2 จำไม่ได้ แต่ฟังสนุกกว่าอีกตัว)

ส่วนตัวใช้ k10 ครับ เท่าที่ลองเทียบ ve6 ฟังพวกเพลง electronic ได้อารมณ์กว่า(ตัว color นะครับ) แต่ detail โดยรวมยังไม่ชนะ noble ครับ ส่วน fitear ยังไม่เคยจับเทียบกันแบบจะๆ แต่เคยคุยกับคนขายเค้าบอกว่าส่วนมากที่มาลองสุดท้ายไปทำ fitear กับ jh กันหมด ve คนทำน้อย (ผิดกับอีกร้านนะแต่ร้านนั้นไม่ได้ขาย jh กับ fitear)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

gatthering

24/12/2015 23:44:24
2
ลองดูโปรร้านหมีตอนนี้ดูครับ ถ้าไม่ได้ทำตัว xcontrol ราคาดีขึ้นมากๆเลย สวนตัวมีงบไม่ถึงทั้ง k10 hm335dw hm334 ตอนแรกกะว่าจะจัด TG334 แต่พึ่งเหนโปรร้านหมีก็เลยแอบสนใจตามอ่านรีวิวต่างๆ บางสำนักบอกว่าดีกว่า k10 บ้างอะไรบ้าง ก็เลยแปลกใจพอสมควรที่รีวิวดีมากพอสมควร แต่กลับไม่ได้รับความนิยม และไม่ค่อยมีรีวิวจากนักเล่นบุคคลธรรมดาเท่าไหร่ ส่วนใหญ่จะเป็นรีวิวจากเวปไซท์ต่างๆมากกว่า ซึ่งอาจจะมีการเชียร์อัพ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Vision ears"