Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอความช่วยเหลือครับ: มีปัญหาเรื่องหูฟัง Beats Studio Wireless เปลี่ยนเพลงแล้ว Bluetooth not connected.

timtiw

15/12/2015 15:36:32
0
คือผมมีปัญหากับBeats studio wireless ครับ เวลาเปลี่ยน เพลง บางครั้งๆอยู่ดีๆเหมือนการเชื่อมต่อBluetooth หลุดครับไม่connected

คือถ้าปล่อยให้เพลงจบเปลี่ยนอัตโนมัติจะไม่เป็นปีญหา
แต่ถ้าไปเปลี่ยนกลางคันจะมีปัญหา หรือแม้กระทั่งเปลี่ยรไปฟังอัลบั้มอื่น Bluetooth จะไม่หลุดโดยทันที
ไม่แน่ใจว่สอาการแบบนี้เป็นที่หูฟังหรือเป็นจากiPhone ครับ ใครเคยเป็นบ้างไหมครับ
และพอจะมีวิธีแก้ปัญหาไหมครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

15/12/2015 23:11:06
1,057
เบื้องต้นลองเทสดูจากมือถือเครื่องอื่นดูครับ ถ้าไม่พบอาการก็อาจจะสเเดงว่าเป็นที่มือถือครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Tobumaru

23/12/2015 12:03:32
0
เป็นเช่นกันครับ หลุดบ่อยอยู่ ส่วนตัวผมใช้ ต่อกับ มือถือ(iPhone6Plus) และ Macbook Retina (2014) ซื้อหูฟังตัวนี้มาได้ ครึ่งปีครับ ใช้งานไปบางวันก็หลุดบ่อย บางวันก็ไม่หลุดเลย ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเป็นที่สัญญาณรอบๆด้วยหรือป่าวนะครับ ส่วนตัวคิดว่าอาจจะมีส่วน รบกวนต่างๆเช่น ไวเลส หรือไรอื่นๆนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

จขกท

27/12/2015 11:31:43
ตอนนี้หายดีเรียบร้อยครับ
สาเหตุเกิดจาก การอัพเดท iOS 9.2 ของiPhone ทำให้เกิดbug
วิธีแก้ไข: ตอนนี้ทางBeatsเลยทำการให้ผู้ใช้ทำการอัพเดทเวอร์ชั่นfirmware ของ BeatsStudio wireless ครับ โดยวิธีการอัพเดทคือไปที่หน้าเวปโดยตรงของBeatsครับ และก็โหลด firmware ต้องต่อสายusb beats แล้วคอนเนคกับคอมพิวเตอร์ด้วยนะครับ

วิธีตามนี้ครับ

https://discussions.apple.com/thread/7372781?start=0&tstart=0

รับรองว่าอัพเดทเสร็จก็หายเลยครับ

โชคดีครับ
ถ้าไม่ได้สอบถามเพิ่มได้นะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Tobumaru

28/12/2015 19:56:58
0
เดี๋ยวจะลองดูนะครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆเลยนะครับ ส่วนตัวผมเองพึ่งรู้ว่ามี Firmware ของตัวหูฟังด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอความช่วยเหลือครับ: มีปัญหาเรื่องหูฟัง Beats Studio Wireless เปลี่ยนเพลงแล้ว Bluetooth not connected."