Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำเรื่องเสียงของ Sony h.ear in NC กับ ATH-IM70 แตกต่างกันยังไงบ้างคับ

chinachot00

08/12/2015 01:05:33
0
ขอคำแนะนำเรื่องเสียงของ Sony h.ear in NC กับ Audio-technica ATH-IM70 แตกต่างกันยังไงบ้างคับ

เครื่องเล่นที่ผมมีตอนนี้ A25 ตอนนี้กำลังหาหูตัวใหม่อยู่คับ ฟัง Rock POP ศิลปินที่ฟัง ก็ Maroon 5 Adele imagine dragons
Sam smith Bodyslam Bigass แล้วก็พวกเพลงตลาดทั่วไปที่ดังๆ คับ

หรือมีรุ่นแนะนำ ที่ใช้กับ A25 แล้วส่งประสิทธิภาพคุ้มค่า

แนะนำยี่ห้อต่าง และ รุ่นหูฟัง IN-EAR ทีรู้สึกฟังแล้วธรรมชาติไม่ปรุงแต่งอะไรเลยซักหน่อยคับ แบบว่า แฟตๆกันไปเลย !

หรือท่านได้มีรุ่นแนะนำ งบ 5-7 พัน ขอบคุณคับ
ตอนนี้ผมพึง ได้ A25 มาคับจากพี่ท่าน 1 เลยกำลังหาหูฟัง แล้วก็ขายหูฟังตัวเองทิ้งไปแล้ว คือ XBA-3 ความรู้สึกที่ไม่ชอบคือ บ้างเพลง เสียงแหลมมัน บาดหูมากจนผมรู้สึก ฟังเพลงนั้นไม่เพราะมัน เหมือนติดไฟแดง อารมประมาณนั้นเลยคับ แล้วก็ รุ้สึกเสียงกลางของ Sony มันออกติดหวานเหมือน เสียงมันปลอมๆหลอกๆ เสียงไม่มีน้ำหนักฟังแล้ว ไม่อินเข้าไปกับเสียงนักร้องเท่าไร แล้วก็เรื่องเครื่องดนตรี ในบ้างเพลงบ้างชิ้น มันกล่มเสียงนักร้องจนหมด คือแทนที่จะได้ฟังเสียง นักร้องแต่เครื่องดนตรีกล่มและ ทำให้เสียงร้อง มั่วไปหมด ประมาณนี้อะคับที่นึกออก

อันนี้ความคิดเห็นจากกระทุ้ก่อนอะคับ ขอบคุณคับ

http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=195997 ลิ้งจากกระทู้เก่า ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

The แพะ

08/12/2015 21:10:40
39
Sony h.ear in NC จะให้เนื้อเสียงที่หนากว่านิดหน่อยครับ เสียงร้องจะไม่พุ่งเท่ากับรุ่น IM70 จ้า เรื่องเบสนั้นอิมแพคนี่พอๆกันเลยครับ ซึ่งว่ากันตรงๆแล้ว ผมว่าเรื่องเบสนั้นก็พอๆกับ XBA3 เลยจ้า เพียงแต่ XBA3 นั้น เสียงจะสดกว่า และชัดกว่า 2 รุ่นที่เลือกในทุกๆด้านน่ะครับ

แต่จากรายละเอียดที่ให้มา รวมถึงกระทู้เก่า ผมถ้าจะให้หาแนว Flat และเสียงไม่แหลมมาก คงไม่พ้น westone และ Shure จ้า ลองเทียบรุ่น W10 กับ SE315 ดูครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

chinachot00

09/12/2015 02:44:56
0
ขอบคุณมากคับพี่แพะ :P
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำเรื่องเสียงของ Sony h.ear in NC กับ ATH-IM70 แตกต่างกันยังไงบ้างคับ"