Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

กำลังจะไปเรียนต่อ แต่แฟนท้อง

เครียดครับ

30/11/2015 14:12:00
กำลังจะไปเรัยนต่อเมืองนอก ได้ทุนไปครับ

ตอนแรกตั้งใจจะพาแฟนไปด้วยอยู่แล้ว

แต่ตอนนี้แฟนท้อง ยังสามารถพาไปด้วยได้มั้ยครับ จะมีผลยังไงบ้าง

ถ้าต้องทิ้งทุนก็เสียดายมากๆ เพราะเป็นอนาคตของครอบครัวเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ไม่ต้องเครียด

30/11/2015 14:29:11
มีผลแน่นอน ทั้งเรื่องคนดูแล การฝากครรค์ ถ้าไปสองคนโดยไม่มีญาติพี่น้อง อยู่ที่นั่นนะ

ที่ถามนี่คือทางเมืองไทย มีญาติพี่น้องหรือเปล่า ถ้ามีก็ให้แฟนอยู่ แล้วเราไปคนเดียวก็ได้นิ

หรือมีปัญหาอย่างอื่นอีก?
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เครียดครับ

30/11/2015 14:43:57
มันจะไม่ดูเป็นผู้ชายที่แย่เหรอครับ ที่ทิ้งแฟนไว้นี่แล้วไปเมืองนอก เพราะต้องไปตั้ง 5 ปีครับ
ผมกลัวจะมีผลต่อลูกและแฟนครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ทุกปัญหามีทางออก อย่ายึดติดตามคนอื่น

30/11/2015 15:00:19
งั้นต้องเลือกเองแล้วครับ

แต่ดูจากที่มาตั้งคำถาม แสดงว่ายังมีสำนึกของความเป็นคนดีอยู่มาก

บอกอย่างนี้แล้วกัน โลกเราทุกวันนี้ คนเราจะมีอนาคตหรือไม่มีอนาคต ไม่ได้อยู่ที่ทุนเรียนนอกอย่างเดียว คนที่ประสบความสำเร็จ หลายคนทำได้ด้วย ความพยายาม มุมานะ บากบั่น

อยู่ส่วนไหนของโลก ก็สามารถพัฒนาตนเองได้ ถ้าเราตั้งใจจริง อย่าให้เปลือกนอก อย่างพวกประกาศนียบัตรมาตัดสินค่าความเป็นคน

ดูอย่าง บิลเกต แจ๊ค หม่า เจริญ สิริวัฒนะภัคดี พวกนี้มีใครได้ทุน ไปเรียนเมืองนอกบ้างมั้ย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

US Alumni

30/11/2015 17:27:42
ก็พาแฟนไปด้วยสิ

ถ้าเด็กเกิดที่นั่น ได้ 2 สัญชาติอีกต่างหาก เครียดทำไมละครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

sahathan

30/11/2015 18:40:09
0
พาแฟนไปด้วยน่ะดีแล้วครับท้องไม่ใช่ปัญหา ปัญหามันจะมาตอนน้องคลอดน่ะและครับคุณสองคนต้องช่วยกันดูแล ซึ่งมันไม่ใช่เรื่องง่าย
สำหรับคุณพ่อคุณแม่มือใหม่ทั้งสองคน ถ้าคิดว่าสู้ทำได้ เดินหน้าเลยครับเชื้อชาติไทย สัญชาติญี่ปุ่นถ้าคลอดที่โน่น เอาใจช่วยครับ
ไปด้วยกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ดาวขำกิน

30/11/2015 19:07:58
บางทีความสุขในชีวิตอาจจะไม่ได้อยู่ที่หัวโขนที่วาดหวังไว้ในอนาคตก็ได้ ความสุขของคุณกำลังจะเกิดตรงหน้าแล้ว ลองถามตัวเองดีๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

cuteman

30/11/2015 19:48:17
20
ไม่มีอะไรเป็นปัญหาเลยครับ ทุนก็ได้ เมียก็ได้ ลูกก็ได้ มีแต่เรื่องน่ายินดีนะครับ
ลองเอาแฟนไปอยู่ด้วยเลยครับไม่ไหวค่อยให้เขากลับมาช่วงคลอดก็ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

NSign

30/11/2015 20:00:42
14
ไม่มีอะไรดีไปกว่าการได้อยู๋กันพร้อมหน้า พ่อ แม่ ลูกแล้วล่ะครับ ไม่ว่าจะอยู่ไทยหรือไปนอก
ถ้าคิดกลัวว่าจะลำบากอยู่ที่ไหนก็เหมือนกันครับ ช่วยๆกันหาทางออก คนที่เดือดร้อนกว่ามีโอกาสในสังคมน้อยกว่าเรามีอีกเยอะ เค้ายังร่วมกันสู้ได้ครับ เอาใจช่วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"กำลังจะไปเรียนต่อ แต่แฟนท้อง"