Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามทางครับ rha t10i / ue900s

thirasakp58

19/11/2015 23:44:14
0
คือเป็นคนชอบฟัง edm เคยใช้ rha t10i ก็โอเคตอบโจทย์เบสหูแตกเลย
แล้วถ้าจะเอา ue900s มาเสียงจะดีขึ้นไหมเบสจะ น้อยลงหรือว่าฟังสนุกไหม ครับพี่ๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

TarePanda

20/11/2015 00:21:57
1
เบสน้อยลงแน่นอน
หูฟัง BA เบสจะค่อนข้างแตกต่างกับ dynamic ครับ

BA เบสจะให้หัวโน๊ตที่ชัดกว่าเก็บตัวไวกว่า แต่ซับเบสที่ทำให้เกิดแรงกระเทือนน้อย

ถามว่าฟังสนุกขึ้นไหม สำหรับผมสนุกขึ้นครับเพราะเพลง EDM รายละเอียดเยอะ
ทำให้หูฟังที่แยกชิ้นดนตรีและมีมิติดี จะทำให้ได้ยินจากจุดนั้นจุดนี้และรายละเอียดเล็ก ๆ
ที่ไม่เคยได้ยินมาก่อน

แต่แนะนำไปลองก่อนนะครับเพราะถ้าชินกับ dynamic อาจรู้สึกว่าเบสของ BA แปลก
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ถามทางครับ rha t10i / ue900s"