Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

dynaudio focus 200 xd กับ dynaudio xeo 4 แตกต่างกันตรงไหมมั่งครับ

marchupail

16/11/2015 17:53:03
เรื่องราคานั้นแน่นอนครับเกินเท่าตัว
ตัว 200 xd มี amp dac 24/192 ถ้าใช้ wireless 24/96 ในตัวเลยและกำลัง 150w
ส่วนเจ้าตัว xeo 4 นั้น มีแต่ amp ใช้ wireless 16/48 กำลัง 50w
ไม่รู้ที่บอกมานั่นถูกไหม
---------------------------------------------------------------------
ท่านผู้รู้ ว่าสองรุ่นนี้ถ้าเรื่องเสียงนี้แตกต่างกันเยอะไหมครับเพราะเจ้าexoมันใช้แค่ 16/48เอง
อันนี้ผมเข้าใจถูกไหมครับ และอีกตัวที่แอบมองคือ dynaudio xeo 6 น่าเล่นเหมือนกัน
ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับช่วงนี้เก็บข้อมูลอยู่ครับ ขอบคุญมากๆครับบ...... ;D
---------------------------------------------------------------------
ปล ผม อยู่ ตจวT.T เลยไม่มีเวลาไปทดสอบกับหูตัวเอง
ที่คันเกิดจากเริ่มจากหูฟังSIE2i เปลี่ยนมาเป็นqc 15 จนมาเป็น bose com5 แล้วก็มาเป็นชุด home yamaha
ตอนนี้มีอาการคัน..อยากได้ลำโพงฟังเพลงดีๆเสียทีเดียว แต่เจ็บมันจบ สักชุดนะครับเรามาถึงจุดนี้ได้ยังไงก็ไม่รู้
ไม่รู้ท่านอื่นเป็นเหมือนผมไหมเล่นหนักขึ้นๆ..เริ่มเล่นแบบคนเสียสติละ 5555+ เสียงเพลงยิ่งเล่นยิ่งน่าค้นหาจริงๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

16/11/2015 22:42:44
573
ปกติแล้วลำโพงที่ได้แอมป์กำลังขับสูงกว่าย่อมได้เปรียบเรื่องความเพี๊ยนที่ต่ำกว่าครับ
ทำให้รายละเอียดเสียงออกมาครบๆและมิติแม่นยำกว่า

แล้วก็ภาค DAC นั้นรองรับ Bit rate ได้สูงกว่าก็ได้เปรียบเมื่อเราฟังเพลงความละเอียดสูง
แต่ผมอยากให้แวะเข้ากรุงเทพมาลองฟังด้วยตัวเองดีกว่าครับ
เพราะแนวเสียงของ Dynaudio ถ้าฟังแล้วชอบก็หลงรัหเลย แต่ถ้าไม่ชอบนี่อาจจะเปลี่ยนใจได้นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

marchupail

16/11/2015 23:48:03
ว่างๆคงต้องให้พี่ หมูหวานแนะนำแล้วละครับ(ผมเป็นมือใหม่ชอบฟังเพลง)
เพราะงบนี้ตัวเลือกต้องมีเยอะแน่ๆเลย แต่รสชาติboseคงไม่เอาละอยากลองเมนูใหม่
ถ้าเลือกผิดนี้คงชีช้ำกะหล่ำปลีไปอีกนานเลย 555+
ช่วง ธันวา นี้คงได้ไปแน่ครับ
ตอนนี้คงหาความรู้เรื่องลำโพงไปก่อนละครับหวังว่าจะลดอาการคันครับ ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

eieieiei

17/11/2015 01:22:34
0
ราคาขนาดนี้ ถ้าร้านไม่ให้ฟังก่อน อย่าซื้อครับ ฟัง10รอบ เค้าคงไม่ว่าหรอก

ตัวxeo4เต้าว่าเสียงดีกว่า x300a เยอะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

bank

17/11/2015 01:46:13
Dynaudio ไม่ใช่ทุกคนจะชอบมันเฉพาะทางจิงๆครับ โดยปกติ ขนาดแอมป์ที่จะเข้าคู่ยังเลือก เจ๊บไปหลายตัว ยังไงไปลองดีกว่าครับ
หยิกหู 0
"dynaudio focus 200 xd กับ dynaudio xeo 4 แตกต่างกันตรงไหมมั่งครับ"