Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำให้รู้จัก Saw Palmetto ทางเลือกใหม่ที่ช่วยรักษาผมร่วงครับ

Geogeorge

12/11/2015 12:14:18
0
เห็นมีช่วงนึงมีคนถามเข้ามาเกี่ยวกับยา Finasteride ผมเพิ่งไปอ่านเจอบทความนี้มาครับ เป็นสมุนไพร Saw Palmetto มีคุณสมบัติรักษาผมร่วงเหมือนกันเลย แต่ว่าไม่มีผลข้างเคียงแต่อย่างใด เอามาฝากกันเผื่อเป็นประโยชน์ครับ

Saw Palmetto (ซอว์ ปาล์มเมตโต) เป็นที่นิยมในการใช้รักษาผมร่วง เนื่องจากยังไม่พบผลข้างเคียงจากการใช้ Saw Palmeto ในปริมาณที่มาก หรือในระยะเวลานาน และเป็นตัวสำหรับในการใช้รักษาผมร่วง เนื่องจากผลวิจัยบอกว่าสาเหตุผมร่วงหลักๆ เกิดจาก DHT หรือ ฮอร์โมนเพศชาย Saw Palmetto จะช่วยในการยับยัง DHT ไม่ให้ทำให้เกิดอาการผมร่วงได้ ซึ่งผู้หญิงบางท่านอาจจะมี DHT ตัวนี้เหมือนกันก็ใช้ Saw Palmetto ในการรักษาได้เช่นกัน Saw Palmetto คือปาล์มใบเลื่อย เป็นปาล์มใบรูปพัด พบในแถบตะวันออกเฉียงใต้ของสหรัฐอเมริกา นักวิจัยชาวยุโรปได้วิจัยผลปาล์มใบเลื่อย และพบว่าไขมันที่สกัดได้จากผลปาล์มแห้งมีสารประกอบที่เรียกว่า "Cyto-sterol" ซึ่งออกฤทธิ์เหมือนสารต้านแอนโดรเจน หรือสารต้านฮอร์โมนเพศชาย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Baggins

12/11/2015 14:33:59
0
อ่านดูแล้วน่าจะประมาณว่าคุณสมบัติคล้ายกับฟิเนสเตอร์ไรด์แต่ว่าไม่มีผลข้างเคียง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

weisongsit

12/11/2015 15:56:15
0
ไม่แนะนำแล้ว นี่มันโฆษณาชัดๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำให้รู้จัก Saw Palmetto ทางเลือกใหม่ที่ช่วยรักษาผมร่วงครับ"