Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามแนวเสียงระหว่าง UM Merlin Universal กับ Cypher Labs C6iem กับ Cosmic Ears CE5P

Merlin

11/11/2015 22:17:27
ขอความกรุณาช่วนชี้แนะแนวเสียงระหว่าง UM Merlin Universal กับ Cypher Labs C6iem กับ Cosmic Ears CE5P ครับ

เน้นเบสอิมแพคแรง ถ้าเบสลงได้ลึกถือว่าเป็นของแถมครับ
เสียงกลางเน้นใสๆกระจ่าง เสียงร้องโฟกัสชัดๆไม่ถอย โฟกัสชิ้นดนตรีแม่นยำ ถ้าได้ดีเทลเยอะๆยิ่งชอบครับ
สเตจปานกลางไม่จำเป็นต้องกว้างมาก ถ้ากว้างได้ก็แจ๋วเลย แต่เน้นมิติด้านลึกของเสียงมากกว่าครับ ถ้าได้มิติโอบล้อมดีๆ ยิ่งฟินครับ
เสียงแหลมไม่เน้นครับ เอาแค่พอให้สัมผัสได้ แต่ถ้าได้ปลายแหลมกรุ้งกริ้งก็ถือเป็นโบนัสครับ

ถ้ามีตัวอื่นแนวนี้แนะนำได้ครับผม เช่น 1964Ears U6 U8 ไม่ทราบแนวเสียงเลยครับ หรือตัวอื่นๆแต่เน้นเป็น Universal จะดีมากครับและไม่อยากให้ราคาเกินสามหมื่นไปมาก ถ้าราคาต่ำกว่านี้ได้ยิ่งดีครับ

ฟังเพลงทุกแนวครับ เช่นเพลงตลาดใหม่ Top chart UK เพลงเน้นเสียงร้อง และร็อคมีบ้างครับ

ขอขอบคุณคำแนะนำของทุกท่านนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

12/11/2015 00:12:37
1,057
Cosmic Ears CE5P เป็นหูคัสต้อมอาจจะต้องตัดออกก่อนครับ

ส่วนแนวเพลงที่ว่ามา อาจจะเหมาะกับ Shure SE846 ครับ
ให้เสียงร้องที่เด่นชัดเเละกระจ่าง ให้เบสที่เเน่นลงได้ลึก และอิมเเพ็คดี รวมไปถึงให้รายละเอียดชิ้นดนตรีที่ดี และโฟกัสตำเเหน่งได้อย่างเเม่นยำครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Merlin

14/11/2015 15:21:36
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ
เคยลอง SE846 รู้สึกว่าสเตจแคบ แต่มิติดี ส่วนเบสสงสัยเป็นจุกโฟมเลยรู้สึกว่าอิมแพคมันน้อยไป
ส่วนเสียงร้อง กลางและแหลมชอบมากครับ สงสัยต้องหาโอกาสลองกับจุกซิลิโคน
หยิกหู 0
"สอบถามแนวเสียงระหว่าง UM Merlin Universal กับ Cypher Labs C6iem กับ Cosmic Ears CE5P"