Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครทีเคยใช้ ALO The National+ ขอความคิเห็นหน่อยครับ

rachata

09/11/2015 13:22:17
23

คือผมได้มีโอกาสได้ฟังแค่ครั้งเดียว และรูสึกชอบเสียงมันครับแต่ยังไม่มีโอกาสได้ลองกับ fiio x3 ตัวเก่าๆ ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้เลย อยากทราบว่าแนวเสียงมันจะไปด้วยกันได้ดีหรือไม่และราคาเท่าๆ ตัวนี้มีตัวอื่นๆ ที่ให้แนวเสียงที่ใกล้เคียงกับเจ้าตัวนี้หรือไม่ครับ เพราะรูสึกเจ้าตัวนี้จะไม่มีภาค DAC มาให้ คือบางครั้งผมก็ใช้งานหลากหลายอยู่เหมือนกันครับ
แนวเพลงที่ผมชอบจะเป็นแนว acoustic หรือ บรรเลง guitar latin แนวๆ นี้ครับแต่บางครั้งก็ฟังได้ทุกแนวเช่นกันแบบอะไรที่ฟังแล้วรู้สึกเพราะเอาหมดแม้แต่ ลูกทุ่งก็ไม่เว้นครับ ขอคำแนะนำจากพี่ๆ น้องๆ ที่น่ารักด้วยครับ กะว่าปีใหม่นี้จะจัดงบให้เป็นของขวัญตัวเองซะหน่อยที่ทำงานลำบากมาทั้งปีนะครับ^^!
***ปล.อยากได้แบบที่ขับ PK1 ได้หมดจดด้วยนะครับไม่รู้ตัวนี้ทำไดดีแค่ไหน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Love Song

09/11/2015 15:45:13
5
ใช้อยู่ครับเพิ่งซื้อ 555 ผมเป็นคนที่เชื่อหูตัวเองน่ะครับ เพราะอยู่กะดนตรีและเสียงเพลงมาตั้งแต่เด็กๆ ตัวนี้มีดีที่ตัวเองเป็นแอมป์เพียว ๆ เหมือนเล่นแอมป์แยกชิ้น อนาคตใช้dacแอมป์ยี่ห้ออื่นแล้วมาใช้ภาคขยายจากตัวนี้ก็ได้ครับ เป็นซิงเกิ้ล ภาคอินพุทและเอาพุท ครับ มีการแมทชชิ่งอุปกรณ์ภายใน ไตรโอด 10 คู่ ครับ ตัวถังอลูมิเนียมงานละเอียดแข็งแรง ไม่สากมือครับ มิติแยกได้ดี เสียงร้องกับเสียงเบสที่โนตเดียวกันแยกออกจากกันได้ชัดเจน แบต sanyo 2000 มิลลิแอมป เซลแบตซันโยจัดว่าดีครับ ทนหายห่วงพอสมควรครับ นับว่าเสียงและคุณภาพพอไปวัดไปวาได้ครับสำหรับ Made in Usa
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

rachata

09/11/2015 17:15:44
23
โอ้ขอบคุณมากๆเลยครับคุณ Love Song สำหรับข้อมูลดีๆ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

sowelu

09/11/2015 19:01:19
18
โดยส่วนตัวคิดว่าเหมาะกับเพลเยอร์ที่ให้เสียงบาง เพราะแอมป์ตัวนี้เด่นหลาง ต่ำ เสียงอุ่น หนา หวาน มิติดี แต่แหลมไปไม่ค่อยไกลครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

หลุยส์ munkonggadget

09/11/2015 21:06:35
1,057
รุ่นนี้เป็น ALO ซีรีส์ใหม่ๆ
ที่ให้โทนเสียงสะอาดขึ้น แต่ยังคงเนื้อเสียงและอิมเเพ็คที่ดีเยี่ยมตามสใตล์ ALO ครับ

และแรงขับนั้นใช้กับ PK1 ได้เหลือเฟือเลยครับ ถือว่าเป็นแอมป์ระดับคุณภาพที่โดดเด่นมากๆในระดับราคาหมื่นกว่าบาทเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

rachata

09/11/2015 22:28:52
23
ขอขอบคุณทุกๆ ความเห็นจากใจเลยครับไม่ทราบว่าตัวนี้ขิงที่ร้านเฮียยังมีขายอยู่ใช่มั๊ยครับเดี๋ยววันไหนว่างๆ ผมได้นำเจ้า X3 ไปลองดูสักครั้งเพื่อตัดสินใจครับ^^!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

rachata

09/11/2015 22:30:36
23
ของนะครับไมใช่ขิงใช้ iphon พิมพ์แป้นมันเล็กขาดๆ เกินต้องขออภัยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใครทีเคยใช้ ALO The National+ ขอความคิเห็นหน่อยครับ"