Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

!!!!! Rip แผ่นซีดีไม่ได้ครับ ช่วยแนะนำทีครับผม รบกวนเข้ามาให้ความรู้ทีครับ !!!!!

Pongcons

07/11/2015 20:09:30
0
ผมใช้โปรแกรม EAC ครับ บางแผ่น rip ได้ บางแผ่นก็ rip ไม่ได้ โปรแกรมมันค้างไปเฉยๆเลยครับ ผมไม่รู้มันมีข้อจำกัดต่างๆอะไรรึเปล่าครับ หรือเป็นที่ประเภทของแผ่น รบกวนใครมีความรู้ด้านการ rip เพลงจากแผ่นซีดี ช่วยแบ่งปันความรู้ให้ผมทีครับ เพื่อที่ผมจะได้ไปซื้อแผ่นมา rip ให้ถูกต้องครับ

ขอขอบคุณทุกๆท่านไว้ล่วงหน้าครับ

T T เสียดายตังค์จัง ซื้อแผ่นมาแล้วแท้ๆ T T
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Love Song

07/11/2015 20:17:58
5
ผมใช้ โปรแกรม Format Factory ครับ ง่ายดี เลือกได้หลายสกุลว่าจะให้แปลงเป็นสกุลอะไร
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

soulkub

07/11/2015 20:20:33
0
แผ่นจากผมหรือป่าวครับ
ลองเปลี่ยนโปรแกรมดูก่อนครับ
ผมใช้ iTune RIP ปกตินะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Pongcons

07/11/2015 20:34:49
0
@soulkub ครับ

แผ่นที่ผมซื้อไปไม่มีปัญหาครับผม สภาพก็ใหม่มากครับ ผมลองใช้เปิดฟังในรถได้เลยครับ อัลบั้ม Song about jane Ripด้วย EAC ได้ปกติ ครับผม แต่อัลบั้ม V มัน Rip ไม่ได้ครับ โปรแกรมมันค้างไปเฉยๆตอนที่กดripครับ แผ่นไม่มีปัญหาครับ แต่ไม่รู้ติดปัญหาเรื่องข้อจำกัดของ EAC หรือป่าวอันนี้ยังรอคนมาไขข้อข้องใจอยู่ครับผม

ขอบคุณมากครับ คุณ Love Song และ soulkub ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"!!!!! Rip แผ่นซีดีไม่ได้ครับ ช่วยแนะนำทีครับผม รบกวนเข้ามาให้ความรู้ทีครับ !!!!!"