Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามพวกสายอัพเกรด westone

pigerman

05/11/2015 17:14:13
0

พอดีผมมีเจ้า w20 อยู่อยากเปลี่ยนสายมันมีแบบไหนบ้างครับพวกเรื่องแนวเสียง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

05/11/2015 17:26:59
15
ดูจากรูปประกอบแล้ว หมายถึงเปลี่ยนสายอาชีพรึเปล่าครับ...

ล้อเล่นครับ ก็เอาทั่วๆไป

สายทองแดงชุบเงิน ก็จะช่วยเรื่องเบสกระชับ อิมแพคลงลึกขึ้นได้
สายเงินก็จะให้รายละเอียด สเตจกว้างๆ เสียงร้องพุ่งๆ ประกายแหลมมากขึ้น

ประมาณนี้ครับ ส่วนยี่ห้อไหน คงต้องลองเองครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

05/11/2015 23:38:44
1,057
ลองดูเป็นพวกสายเงินหรือทองเเดงชุบเงินดูครับ จะให้โทนเสียงที่กระจ่างขึ้นเเละรายละเอียดดีขึ้นครับ

เบื้องต้นลองดู Moon Audio silver dragon ครับ ให้เสียงร้องที่มีน้ำมีนวล และพุ่งมาทางด้านหนเามากขึ้น ให้รายละเอียดชิ้นดนตรีที่เด่นขึ้น รวมไปถึงเวทีเสียงกว้างขึ้นด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามพวกสายอัพเกรด westone"