Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนเปรียบเทียบภาค dac ของ Hugo vs 2Qute ครับ

cocovscoco

04/11/2015 07:24:09
0
เคยลองแค่ Hugo แล้วก็ชอบแนวเสียงนะครับ แต่อยากหา dac ฟังกับชุดอยู่บ้านมากกว่า
ไม่ทราบว่าสองตัวนี้เทียบกันแล้วเป็นยังไงบ้างครับ มีท่านใดเคยลองฟังเทียบๆกันมั๊ยครับ?
แล้วแอมป์ที่มาต่อ 2Qute นี่แนวไหนน่าจะจับคู่กันลงตัวครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

04/11/2015 09:50:41
573
เท่าที่ลองต่อกับชุดบ้าน ตัว Hugo จะให้เสียงแนวชัดเจน เน้นเรื่องมิติ และรายละเอียดเสียงมากกว่าครับ
ส่วน 2Qute จะได้เรื่องเนื้อหนัง เสียงนริ่มนวล ลื่นไหล เสียงเบสใหญ่ดีครับ
ต้องขึ้นอยู่กับชุดที่จะเอาไปใช้ด้วย ถ้าอยากได้เนื้อเสียงฟังสบายๆ ผมแนะนำ 2Qute ครับผมม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนเปรียบเทียบภาค dac ของ Hugo vs 2Qute ครับ"