Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

usb audio player ใครใช้มั่งสอน setup หน่อยครับ ตอนนี้ต่อเข้า mojoอยู่

danai

03/11/2015 00:05:20
ได้ chord mojo มาจากร้านเฮีย ต่อเข้า lg g4 เสียงมันก็ออกนะครับ แต่ setting โปรแกรมนี้มัน ตั้งค่ายังไงมั่งเพื่อให้เสียง ออกมาดีที่สุด ผมอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ แล้วถ้าใช้ app นี้ จะบังคับเสียงให้ออกมาทาง youtube ได้มั้ย เห็นกระทู้ ปรากฎการ mojo มีใช้ app onkyo hifi player มันทำได้ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

cygnus_saint

03/11/2015 02:06:51
0

อยากให้มันออก youtube ตอนเสียบmojoมันขึ้น ดังรูป ให้ลองcancle ดูครับ
ถ้าไม่ขึ้นให้ไปยกเลิก default app ที่settingของมือถือก่อน แค่นี้ก็มีดสียงแล้วครับ

ส่วนเรื่องตั้งค่า ลองดูกระทู้คุณหมูหวานดูครับ
http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=150877

อย่างที่บอกถ้าจะฟังเพลงจากapp usb กดokในรูป appอื่นให้แคนเซิลครับ

ถ้าสงสัยสัยว่าต่างกันยังไงคือ การให้usb audio เข้าถึงอุปรกรณ์dac หมายความว่าเวลาดราเล่นเพลง มันจะส่งสัญญาณsampling ตามไฟล์ที่เล่นเช่น 44.1khz หรือ 192khz คุณภาพเสียงจะดีเพราะออกมาตามจรืง สีไฟจะก็จะเปลี่ยรนตามตุณภาพไฟล์ แต่appอื่นมันไม่รองรับเลยไม่มีเสียง

การที่ให้กดcancle หมายถึง มือถือจะส่งsampling ค่าเดียวไม่สวิงตามไฟล์ แล้วแต่คุณภาพมือถือ สีไฟmojo จะออกมาสีเดียว เช่นเครื่องผมออกมาสีแดงสีเดียว แต่รุ่นอื่นเนnote 5ออกสีฟ้าอย่างเดียว แสดงว่ามันส่งสัญาณมาดีกว่ามือถือผม ทุกappจะออกมาเหมือากันหมด
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"usb audio player ใครใช้มั่งสอน setup หน่อยครับ ตอนนี้ต่อเข้า mojoอยู่"