Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอสงสัยเกี่ยวกับ WESTONE W10 กับ Umpro 10 ครับ

pigerman

01/11/2015 17:41:44
0
พอดีสนใจเจ้าสองตัวนี้คือเห็นว่าเจ้า umpro10 เสียงจะออกแนว flat เหมาะกับงานด้านมอนิเตอร์มากกว่า
แต่เจ้า w10 เหมาะกับการฟังเพลง(รึเปล่าอันนี้ผมคิดเองเออเอง)คืออยากทราบข้อแตกต่างจริงๆของมันหนะครับ
พอดีหาอ่านเจ้า w10 เป็นลิงค์ไทยมีค่อนข้างน้อยนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

nan79

01/11/2015 19:09:15
2
ต้องลองไปฟังดูว่าชอบแบบไหน บางคนพอฟังจริงๆ แล้วชอบ um pro มากกว่าก็มี ไม่ได้หมายความว่า flat แล้วฟังเพลงไม่ได้ บางคนก็ชอบแบบ flat เสียงเป๊ะๆ ไม่เต็มเสียงให้เพี้ยนไปจากที่บันทึกมา (แต่คนส่วนใหญ่ก็จะชอบอะไรที่มีสีสันนิดหน่อย หูฟังส่วนใหญ่ก็จะไม่ flat เป๊ะๆ เท่าไหร่)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอสงสัยเกี่ยวกับ WESTONE W10 กับ Umpro 10 ครับ"