Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ผู้ที่ใช้มือถือฟังเพลงเบิร์นกันไหมครับ

sodom

24/10/2015 03:07:38
5
ตอนนี้ใช้ dap เสียงดีกว่าตอนใช้มือถือฟัง พอสมควร
เบิร์น dap ด้วยเพลงแนวที่ชอบ
แต่อยู่ดีๆ คิดมาได้ว่าที่มือถือเสียงมันไม่ดีนักเพราะไม่ได้เบิร์นรึเปล่าหว่า
เลยขอสอบถามท่านที่ใช้มือถือฟังเพลงเบิร์นเหมือน dap กันไหมครับ
( dap เสียงดีกว่ามือถืออยู่แล้ว แต่ถ้าเบิร์นมือถือมันจะดีกว่าอยู่ดีๆใช้ฟังเลยไหมครับ )
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

24/10/2015 05:51:48
15
ไม่น่าเกี่ยวนะ มือถือมันเสียงไม่ดีเท่า เพราะสัญญาณ wifi 3g วงจรไฟไม่ state of art พอ ไม่มี dac+opamp+low jitter clock + fw ไม่ได้ไว้เอื้อการฟังเพลงอยู่แล้ว

เบิร์นไปก็อาจจะดีขึ้น แต่คงไม่สู้ DAP ได้อยู่ดี

แต่ถ้ามือถือที่เน้นฟังเพลง อย่าง vivo meizu อันนี้ผมว่าการเบิร์นหน่อย มีผลครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เหน่งบา

24/10/2015 06:21:26
1,866
คำถาม..ล่อแหลมที่จะมาม่าอีกแล้วครับ ^ ^

ผมตอบไม่ตรงคำถามว่า ผมใช้มือถือถูกๆ(Nokia X1 พันกว่าบาทต้นๆ)เป็นเพลเยอร์มานานครับ จากตอนแกะกล่อง เสียงต่างจากตอนใช้มานานๆแน่ครับ ต่างพอสมควรด้วย และผมเบิร์นอย่างตั้งใจ ด้วยเพลงaudiophile+เพลงที่ฟังปกติ (แม้จะเป็นแค่ format MP3)

แต่

ต่อคำถามของคุณsodom ว่าการเบิร์นอย่างตั้งใจกับฟังไปตามมีตามเกิด จะทำให้เสียงต่างกันไหมสำหรับมือถือถูกๆ อันนี้ตอบไม่ถูกครับ เพราะไม่เคยลองใช้เครื่องรุ่นเดียวกันสองเครื่องแล้วลองเบิร์นด้วยเพลงที่ไม่เหมือนกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

suraviyard

24/10/2015 22:56:52
มือถือน่ะ เค้ามีไว้ใช้โทร เน้นโทร เน้นติดต่อสื่อสาร

แต่คนบางจำพวก ยังขาดวิจารณญาณในการแยกแยะ ว่า "มือถือ กับ เครื่องเล่นเพลง" มันต่างกัน

ของแค่นี้ถ้ายังแยกไม่ออก ก็ไม่ต้องเรียกตัวเองว่า คนฟังเพลงแล้วคุณเอ๊ย!

แทนที่จะมาเสียเวลาคิดให้เปลืองกบาล ว่า ทำยังไงให้มือถือเสียงดี ต้องเบิร์น ต้องโน่นนี่ .. คุณเอาเวลามาคิดว่า ทำยังไงตัวเองถึงจะแยกแยะออกจะดีกว่า

หัดคิดให้ดีๆหน่อย ไม่ใช่ตั้งกระทู้ถามอะไรที่อ่านแล้วทำให้รู้สึกสงสาร

"มือถือมีหน้าที่เอาไว้โทร .. ไม่ใช่เอามาฟังเพลง" แค่นี้ก็จบ จะมาถามอะไรให้เสียเวลาชาวบ้าน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เหน่งบา

24/10/2015 23:11:44
1,866
คนใช้มือถือเป็นเพลเยอร์มีเยอะแยะไปครับ แค่ในบอร์ดนี่ก็คงไม่น้อย
จะราคาต่ำสูงแค่ไหนเป็นความพอใจของตนเอง
ฟังออกแค่ไหนเป็นเรื่องคนใช้อยู่รู้ได้อย่างน้อยก็เฉพาะตน
ทำอะไรแล้วพอใจ ไม่เดือดร้อนรบกวนคนอื่น ก็ทำไปเถอะครับ
อยากเบิร์นมือถือ หรือไม่เบิร์นเพลเยอร์ ตราบเท่าที่ไม่เบิร์นบนศีรษะชาวบ้าน ทำแล้วมีความสุขก็ทำได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

หูดับฟัง

25/10/2015 01:17:55
เห็นด้วยกับความเห็น 3 เราว่ามือถือเค้ามีไว้โทร พวกที่ชอบเอามือถือมาฟังเพลงอ่ะ เห็นมาเยอะแระ ไปไหนก็เห็น ก็ยังนึกอยู่เลยว่า มันจะบ้าป่าวฟะ เอามือถือมาฟังเพลงยังกะเป็นเครื่องเล่นเพลง

ลืมไปอ่ะ ว่ากำลังพูดอยู่กับสมาชิกในกลุ่มบ้าฟังเพลง มีอะไรพวกนี้ก้อเลยฟังกันหมด กะลามัง สังกะสี ถ้ามันเล่นเพลงได้ ก้อคงเอามาฟังอ่ะนะ เหอๆๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

SARUS

25/10/2015 03:46:35
28
ความเห็น 3 ทีออกมากวนซ่วนดีนชาวบ้าน อีเมล์ slakdlsksl@live.com
ความเห็น 5 ทีออกมาเห็นด้วย อีเมล์ lakdkslkol@live.com

ก็ดูกันเอาละกันว่ามันน่าจะเป็นคนเดียวกัน มาอวย เออ ออ ตัวเองหรือเปล่า
คราวหลังมึงจะมาป่วนวอนเท้าชาวบ้าน มึงก็เอาให้มันเนียนหน่อย อย่ามักง่ายให้เขาเห็นง่ายๆเลยฟะ เหอะเหอะ

ใครจะใช้อะไรฟังจะไปเสือ...อะไรกับเขาด้วย ฟวย

เจ้าของกระทู้ไม่ต้องไปโต้ตอบหรอกคับ คอยอ่านเอาก็พอ อะไรคิดมีประโยชน์ก็เอาไปลองดู ยังไม่ต้องเชื่อก็ได้ ต่อให้ลองแล้วไม่มีผล ก็ยังได้ลองเป็นประสพการณ์ตัวเอง

ผมก็ไม่เคยลองเรื่องเบิร์นโทรศัพท์หรอกคับ เคยแต่เพลเยอร์ตัวเล็กๆ แต่เพื่อนผมมันเคยลองเบิร์นAlcatel onetouch มันว่ามีผลเยอะเหมือนกัน แต่ต้องฟังด้วยหูฟังดีหน่อยถึงจะฟังออกง่าย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

น_ัทนั

25/10/2015 07:47:04
ผมว่าไม่เกี่ยว เบินเสียงดีขึ้นแน่นอน
แต่วงจรภายในมันไม่ได้ทำมาเพื่อฟังเพลงแบบ dap
iphone กับ ipod ยังต่างกันโข เบินแค่ไหน กันก้ไม่เท่า dap หรอก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

เหน่งบา

25/10/2015 11:43:24
1,866
ฮืมมม.. เจ้าของกระทู้ไม่ได้บอกสักคำเลยว่า เบิร์นโทรศัพท์ให้เท่าDAP
เขาถามแค่ว่า เบิร์นโทรศัพท์มีผลไหม ถ้าตอบกันดีๆ ปัญหามันก็ไม่น่าจะเกิดหรอกครับ จะมากวน...หาเรื่องกันทำไม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

ลูกตาล reus glass

25/10/2015 11:55:27
ถ้า จขกท คิดว่าการเบิร์นอุปกรณ์ให้กระแสไฟฟ้าไหลผ่านมีผลสำคัญ(ว่าง่ายๆเชื่อว่าDAPควรเบิร์น)

ผมว่ามือถือก็ควรจะต้องเบิร์น ภายใต้เงื่อนไขเดียวกันนะ

แต่ คหสต ผมนะ ผมซีเรียสกับอุปกรณ์ที่มีการขยับอย่างพวก หูฟัง ลำโพงมากกว่า เลยไม่ค่อยสนใจสายไฟ หรือเครื่องเล่นเท่าใหร่

อนึ่ง เคยฟังipod classic กับ ipad mini เทียบกัน บอกตรงๆครับ แยกไม่ออก รู้สึกแค่ไอแพดกำลังขับเยอะกว่าแค่นั้น
อีกแปปจะถอย 6s มาเทียบอีกตัวครับ ว่าจะลองเอาไฟล์เบิร์นจริงๆจังๆดูหน่อย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

a`Goodboy

25/10/2015 12:28:05
0
55555555555 มาม่าจริงๆด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

sodom

25/10/2015 13:49:05
5
ต้องขออภัยจริงๆครับ ไม่นึกว่าจะก่อให้เกิดดราม่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

ลูกตาล reus glass

25/10/2015 15:05:46
จขกท ไม่ต้องสนใจหรอกครับ เม้นที่ดราม่าก็มีอยู่เจ้าเดียว

แถมเหมือนจะอวตารแยกร่างมาอีก ดูพฤติกรรมแล้วเดาจุดประสงค์เอาละกันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

Beat Takeshi

25/10/2015 16:21:51
39
งานมาม่าต้องมา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

SARUS

18/01/2016 12:07:39
28
ดันคับ
ไม่ได้ดันให้คุณ Beat Takeshiอย่างเดียว 555

แต่อยากถามในกระทู้เดิม เพราะอีกไม่นานผมจะเปลี่ยนโทรศัพท์ (คงราคาไม่กี่พันคับ ไม่ใช่รุ่นดีๆหมื่นกว่า) แต่เห็นพักหลัง มือถือ..ซึ่งเป็นสินค้าเทคโนโลยี รุ่นใหม่ๆสเป็คหลายด้านค่อนข้างดีทีเดียว เลยอยากรู้ว่า พวกรุ่นใหม่ๆที่ว่านี่ แกะกล่องกับใช้จนอยู่ตัวแล้ว เสียงต่างมากไหมคับ ผมไม่อยากใช้คำว่าเบิร์นเลยคับ เบื่อมาม่า แต่อยากทราบจากประสพการณ์ตรงของคนที่ใช้มือถือรุ่นใหม่ๆน่ะคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

artpiggo

18/01/2016 12:38:57
15
หลังเปิดไปได้ 200+ hr เสียงดีขึ้นชัดเจนครับ โดยเฉพาะมือถือที่มีภาค clock แยกบางรุ่น นี่ไม่ต้องเพ่งเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ผู้ที่ใช้มือถือฟังเพลงเบิร์นกันไหมครับ"