Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ปลั๊กไฟแบบนี้โอเคไหมครับ

UltraPix

20/10/2015 18:43:50
545

ขออภัยรูปที่สองครับ ผมอัปโหลดแล้วไม่รู้มันกลับด้านให้เองซะงั้น

อยากทราบว่าปลั๊กอย่างนี้คุณภาพและคุณสมบัตินั้นดีกว่าปลั๊กไฟทั่วไปที่ขายตามห้างทั่ว ๆ ไปไหมครับ
หากนำมาใช้กับคอมพิวเตอร์เพื่อฟังเพลง หรือสำหรับเครื่องเสียง การบันทึกเสียงต่าง ๆ นั้นถือว่าดีไหมครับ

คุณสมบัติในภาพที่สองนั้นคือมันป้องกันไฟกระชากและ noise ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

20/10/2015 20:34:33
4,282
ใช้ได้ครับ เป็นสินค้าที่ผลิตออกมารองรับโดยบริษัทนัฐพงษ์เอง มีคุณสมบัติกันไฟกระชาก ลด noise และเป็นปลั๊กรางในตัว แต่สำหรับ audiograde แล้ว ลองมอง Clef เพิ่มอีกตัวเป็นทางเลือกครับ ผมว่าใช้งานได้ดี ผมเองก็มีใช้ที่บ้านเช่นกันจ้าๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

UltraPix

20/10/2015 20:44:36
545
ขอบคุณมากครับเฮีย จริง ๆ ผมเล็ง Clef ไว้นั่นแหละครับ แต่บังเอิญมีคนบริจาคให้ครับ 5555
สรุปคือดีกว่ารางปลั๊กธรรมดาทั่ว ๆ ไปอยู่ใช่ไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Hsung

20/10/2015 22:32:09
346
ผมมีใช้อยู่ตัว ได้ตอนที่ NPE เค้าลดราคาเพราะของมีตำหนิจากไฟไหม้

outlet plug เป้นของ panasonic สายไฟที่เดินภายในก็มีขนาดใหญ่

ไม่ต้องกลัวเรื่องไฟไหม้เพราะใช้ไฟมาก คือมันดีกว่า plug ที่ขายทั่วไป

อย่างของ toshino ที่ผมเคยซื้อมาใช้ ลองแกะข้างในดูละ เอาไว้ใช้โหลดที่ไปได้

แต่พวกเตารีด กระทะไฟฟ้า ให้หลีกเลี่ยงเลย สายไฟเส้นเล็ก ขั้วทองเหลิองก็บาง

อย่างว่าของพวกนี้ คุณภาพตามราคา ถูกและดี ไม่มีทาง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

หมูหวาน

21/10/2015 00:05:41
573
จริงเลยครับพี่ Hsung ผมเคยแกะปลั๊ก Toshino ออกมาดู ลมแทบใส่ ไม่กล้าเสียบเครื่องใช้ไฟฟ้ากำลังสูงๆเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ปลั๊กไฟแบบนี้โอเคไหมครับ"