Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีความสงสัย ระหวาง Fiio Q1 กับ FiiO E18 อย่างรุนแรงครับ (มือใหม่ครับ)

PARTY

20/10/2015 03:35:47
รบกวนถามท่านผู้รู้หน่อยน่ะครับ คือมือใหม่ครับหัดทำความเข้าใจและมีข้อสังสัยครับ
1. Fiio E11k กับ Fiio Q1 ตัวไหนดีกว่ากันครับ
2. Fiio Q1 สามารถใช่งานเป็น DAC กับ โทรศัพแอนดรอยได้หรอป่าวครับ เพราะตอนหาข้อมูลก็เจอแต่เขียนว่า สามารถเป็น DAC กับคอมได้ แต่ก็เห็นมีคนบอกว่าใช่กับไอโฟนได้ ก็เลยสังสัยอย่างหนักเพราะในร้านที่ขายไม่ได้ระบุว่าใช่DAC กับโทรศัพได้ และไปเปิดเจอ FiiO E18 ทำให้งงหนักเข้าไปใหญ่ เพราะ FiiO E18 มันระบุว่า มี DAC เหมือนกัน แต่มันสมารถใช่กับ แอนดรอยได้ (แต่บางรุ่น) และใช่กับไอโฟนไม่ได้ เลยอยากจะทราบว่า Fiio Q1 กับ FiiO E18 ใช่งานได้เหมือนกันหรอป่าวครับ คือผม อยากได้ ไปใช่กับโทรศัพ แอนดรอย asus zenfone 5 ซึ่งฟังเพลงธรรมดามาก อยากได้เอาไปทำให้โทรศัพหลายเล่นเครื่องเล่นแบบเพราะๆไม่ธรรมดาครับ เพราะ FiiO E18 บอกว่าทำให้โทรศัพธรรมดา กลายเป็นเครื่องเล่นระดับสูงได้ แต่ Fiio Q1 ก็น่าจะทำได้ เหมือน Fiio E18 ตามที่ผมเข้าใจ ใครรู้ช่วยให้ความรู้ความเข้าใจหน่อยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

21/10/2015 01:35:38
1,057
fiio E11K นั้นเป็นแอมปืเพียงอย่างเดียวครับ ส่วน Q1 นั้นเป็น DAC/Amp ครับ

ส่วน Q1 กับ zenfone 5 นั้นเเนะนำให้เข้ามาลองที่ร้านดีกว่าครับ เพราะเเต่ละรุ่นและเเต่ละเเบรนดืนั้นมีความเเตกต่างกันในเรื่องการใช้งานกับ DAC ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มีความสงสัย ระหวาง Fiio Q1 กับ FiiO E18 อย่างรุนแรงครับ (มือใหม่ครับ)"